em có con sony vaio VPCEB23FX , con này chỉ xài được windows 7 64x ,em cài mấy lần rùi mà sao chẳng thể làm cho phím Fn hoạt động được, không bít trình tự thế nào đây nhỉ ? các bạn cho em ý kiến cái. thanks !

Thường nếu bạn cài đầy đủ Driver đi theo máy là phím Fn vừa hoạt động, không cần trình tự. Bạn kiểm tra lại xem cài đủ Driver chưa, hay lên trang chủ của Sony download Driver mới nhất về cài.

motlanvamaimai Thường nếu bạn cài đầy đủ Driver đi theo máy là phím Fn vừa hoạt động, không cần trình tự. Bạn kiểm tra lại xem cài đủ Driver chưa, hay lên trang chủ của Sony download Driver mới nhất về cài. mình cài đầy đủ rùi bạn à ! mình cũng tải trên trang sony rùi , không thiếu ,chỉ băn khoăn 1 điều là có lần cài linh tinh không theo trình tự thì được,nhưng mấy hôm trc mới cài lại windows cũng làm thế mà lại không được.chán lun

Greely

XaMacTinhYeu mình cài đầy đủ rùi bạn à ! mình cũng tải trên trang sony rùi , không thiếu ,chỉ băn khoăn 1 điều là có lần cài linh tinh không theo trình tự thì được,nhưng mấy hôm trc mới cài lại windows cũng làm thế mà lại không được.chán lun Mình thấy đa số các dòng máy chỉ cần cài đủ Drivers là OK hết. Nếu có trình tự thì bạn cài theo trình tự Drivers trên trang chủ của Sony, cái nào liệt kê trước thì cài trước.

cat_tom

Trình tự cài như sau (theo chỉ dẫn trên trang chủ esupport.sony.com, link dưới đây):

1. Audio Driver

2. Bluetooth Driver

3. Chipset Driver

4. Memory Stick

5. Memory Card Reader/Writer

6. Modem

7. Network

8. Video

9. Wireless LAN

10. Sony Shared Library

11. Notebook Control Device

12. Sony Notebook Utilities

lamotoctem

có cách nào up từ win7 home premimun lên ultimate không các bác? mà sao em dùng duper driver backup driver lai roi sau khi cai windows xong thì các chức nang cho phím fn cung vô tác dỵng vậy?

Các chủ đề có liên quan khác