luan0701

[Cần trợ giúp]

Vào chủ đề luôn ạ, máy em là laptop, đang chạy trên chuẩn UEFI, ổ đĩa tất nhiên là dạng GPT rồi ạ. Bây giờ em lên mạng tải tìm tải 1 file ghost, em thấy rất ít file ghost làm trên chuẩn UEFI, đa số là không nói gì về chuẩn UEFI hay Legacy cả. Vậy em tải file về và bung ghost liệu có lỗi không và có còn dùng chuẩn UEFI hay không? (Tại em dùng chuẩn ấy khởi động máy hết có chưa tới 8s. nên giờ chuyển sang Legacy khó chịu lắm ạ). Em Thank ạ

anh_tan_th

Nếu để hdd dạng gpt và máy đang ở chêd độ uefi thì nếu có sử dụng được ghost , khi thực hiện ghost cũng sẽ không tìm thấy phân vùng chính để làm. Cho nên bạn hãy làm theo cách khác nhé

Malyn

Nếu để hdd dạng gpt và máy đang ở chêd độ uefi thì nếu có sử dụng được ghost , khi thực hiện ghost cũng sẽ không tìm thấy phân vùng chính để làm. Cho nên bạn hãy làm theo cách khác nhé Bác nói rõ hơn giúp em được không ạ? Đồng ý chung quy lại nó không ghost được ạ, nhưng k thấy phân vùng chính để làm là sao bác??

hoala_cocay

nếu hdd chuẩn mbr thì sẽ có 1 phân vùng chính primary (chứa hệ điều hành). nhưng hdd dạng gpt thì tất cả các phân vùng đều ở dạng primary hết nên khi vào ghost bạn chỉ sẽ thấy hdd mà không thấy 1 phân vùng nào khác

Lavan

bác nào hướng dẫn giúp e cách xóa hdh ubuntu để cài windows 7 hay cài song song windows 7 với ubuntu được không ạ. E gà mới nên chưa lập được top ạ, mong các bạn thông cảm

blog_kiss

bác nào hướng dẫn giúp e cách xóa hdh ubuntu để cài windows 7 hay cài song song windows 7 với ubuntu được không ạ. E gà mới nên chưa lập được top ạ, mong các bạn thông cảm Cài windows 7 trước nhé, sau đó cài ubuntu vào phân vùng khác win7, cài xong ubuntu nó tự động có dualboot 2 hệ điều hành cho bạn nhé

xuanmai_et

Theo như thông tin trên internet hiện nay thì chuẩn boot UEFI hdd GPT chưa có phần mềm hổ trợ tạo ghost và burn ghost .

Chỉ có thể backup và recovery .
Tạm gọi là ghost thì có topic này

máye không có ổ đĩa ạ, e thử coppy bộ cài windows 7 vào usb nhưng lúc khởi động máy nó không nhận ạ
Cài windows 7 trước nhé, sau đó cài ubuntu vào phân vùng khác win7, cài xong ubuntu nó tự động có dualboot 2 hệ điều hành cho bạn nhé

Theo như thông tin trên internet hiện nay thì chuẩn boot UEFI hdd GPT chưa có phần mềm hổ trợ tạo ghost và burn ghost Thông tin này không chính xác nha bạn, Symantec Ghost Solution Suite 3.0 ( )

GPT-UEFI unsupport DOS 16-bit, support WinPE

Các chủ đề có liên quan khác