dlvnn001

Chia sẻ với các bạn ebook Trở thành lãnh đạo sáng tạo – Khởi đầu từ điều nhỏ

Trở thành lãnh đạo sáng tạo – Khởi đầu từ điều nhỏ
Hiện nay chúng ta cần tới loại hình lãnh đạo nào? Trong suốt một năm qua, tui đã
hỏi đi hỏi lại cùng một câu hỏi đó với hàng nghìn chuyên gia kinh doanh trên khắp
nước Mỹ, và câu trả lời tui nhận được tương đối giống nhau.

Cho tới lúc này, điểm chung lớn nhất trong các câu trả lời chính là: sự thích ứng nhanh,
linh hoạt, và không ngừng sáng tạo, đổi mới.

Những ngày gần đây, người ta có cảm tưởng những biến động dữ dội nhất đang len lỏi
vào hầu hết mọi ngõ ngách đời sống. Vì thế trong tiềm thức của mọi người, khả năng
lãnh đạo thường được xem là một phương tiện tối ưu để giải quyết mọi rắc rối, hỗn loạn.
Điều này có thể được cô đọng lại chỉ trong một cụm từ là: sự sáng tạo hài hước.

Ảnh: api.ning.com

Trong kinh nghiệm làm việc của mình, chưa lúc nào tui lại có cảm giác rằng mọi người
cần đến thế một sự kiểm soát chặt chẽ hơn như lúc này. Khi bạn có niềm tin vào sức
mạnh của chính mình để vẽ lên những con đường mới đưa mọi thứ đến đích – khi bạn có
đủ sự tự tin và năng lực để tạo ra sự đổi thay đầy ý nghĩa, đó cũng là lúc bạn không còn
cảm giác quá sợ hãi, ngần ngại muốn chùn bước trước những âu lo đang quẩn quanh bên
bạn. Nỗi âu lo đó xuất phát từ việc bạn không biết mình sẽ đối phó ra sao với những hòn
đá trở ngại bị ném ngang con đường bạn đi.

Điều gì là quan trọng n

các bạn download về để xem đầy đủ nhé

¨°o_O (Sống tốt mỗi ngày) o_O°

Sống đẹp mỗi ngày

Các chủ đề có liên quan khác