hathivnmp3

Bên mình có 1 nv bắt đầu ký hdld từ 01/2011. Cty vì muốn thu nhỏ quy mô nên muốn cho nv này nghỉ chuyện vào tháng 09/2011. Vậy trong trường hợp nv đó chưa làm đủ 12 tháng và hdld lại chưa hết hạn thì có nhận được trợ cấp thôi chuyện k ah ? Cty có phải bồi thường cho nv k ah ?

Xin giải đáp thắc mắc giúp mình. Thx a lot !

Nguyên văn bởi esther_chang

Bên mình có 1 nv bắt đầu ký hdld từ 01/2011. Cty vì muốn thu nhỏ quy mô nên muốn cho nv này nghỉ chuyện vào tháng 09/2011. Vậy trong trường hợp nv đó chưa làm đủ 12 tháng và hdld lại chưa hết hạn thì có nhận được trợ cấp thôi chuyện k ah ? Cty có phải bồi thường cho nv k ah ?

Xin giải đáp thắc mắc giúp mình. Thx a lot !

Trường hợp này không phải nhân viên tự ý nghỉ chuyện mà là cty bạn muốn giảm bớt lao động, do đó cty bạn phải trả trợ cấp mất chuyện làm và trợ cấp thôi chuyện cho người này.

jhk_hj

vậy ah. Người đó chưa hết hạn hd vẫn nhận dc trợ cấp ah. Mình muốn xác nhận lại điều này, và mình muốn hỏi thêm trợ cấp mất chuyện làm có phải do bên BHTN chi trả cho người ld không ? Thx !

thaoanhtranthi

Nguyên văn bởi esther_chang

vậy ah. Người đó chưa hết hạn hd vẫn nhận dc trợ cấp ah. Mình muốn xác nhận lại điều này, và mình muốn hỏi thêm trợ cấp mất chuyện làm có phải do bên BHTN chi trả cho người ld không ? Thx !

Trợ cấp mất chuyện làm do cty chi trả, nếu cty có trích lập quỹ dự phòng trợ cấp mất chuyện làm thì lấy quỹ này ra chi, nếu không có thì cty lấy từ quỹ tiền mặt ra chi.

Khoản này được tính vào chi phí để tính thuế TNDN.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Dư luận xã hội về tính thiêng của các di tích lịch sử văn hóa đối với việc bảo tồn giá trị của các di tích này ở Hà Nội (qua nghiên cứu trường hợp Phủ Tây Hồ và Đền thờ Hai Bà Trưng) Văn hóa, Xã hội 2
Y [HEPL NETWORK !!!] Các bác giúp em trường hợp mạng này vs :(( InterNet 13
M Trường hợp công ty lỗ nhiều ảnh hưởng đến hoạt động liên tục, thì vần đề này được trình bày trên đoạ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Tóc tôi thuộc loại có dầuTôi rất mong SaLON PRO TOOLS tư vấn cách chăm sóc tóc trong trường hợp này Sức khỏe 0
L Pro nào biết trường hợp này xử lí sao hướng dẫn em với ...help !!! Hỏi đáp Tin học 8
N Có ai! XIN!!! Hãy giúp tôi trường hợp này ko?? Sức khỏe 3
X Phân tích thủ tục giải quyết trong trường hợp đương sự rút đơn khởi kiện ở tòa án cấp sơ thẩm, phúc thẩm và kiến nghị hoàn thiện pháp luật tố tụng dân sự về vấn đề này Luận văn Luật 0
L Vai trò của cơ quan nhà nước trong những trường hợp này là như thế nào? Việc làm 1
K Ai giúp em trường hợp này với ! Thủ thuật tin học 12
C Có ai gặp trường hợp này, về lỗi boot từ USB?? Hỏi đáp Tin học 5

Các chủ đề có liên quan khác