Wegland

các anh chị ơi, cho em hỏi. thuế Xuất nhập khẩu có bị truy thu thuế không? những sắc thuế nào thì bị truy thu thuế ạ?

Aidrian

Trích: Nguyên văn bởi HANHMC.KT các anh chị ơi, cho em hỏi.

thuế Xuất nhập khẩu có bị truy thu thuế không?
những sắc thuế nào thì bị truy thu thuế ạ? - Bị truy thu nếu cố tình trốn - tránh & khi cơ quan có trách nhiệm phát hiện
- Nếu nộp đầy - đúng - đủ - kiệp thời (gian) thì bất ảnh hưởng đến thằng tây nào

Edan

Trích: Nguyên văn bởi HANHMC.KT các anh chị ơi, cho em hỏi. thuế Xuất nhập khẩu có bị truy thu thuế không? những sắc thuế nào thì bị truy thu thuế ạ? Bất kể loại thuế nào nếu bất nộp đều bị truy thu hết bất có ngọai lệ. Trích: Nguyên văn bởi DaLat - Bị truy thu nếu cố tình trốn - tránh & khi cơ quan có trách nhiệm phát hiện- Nếu nộp đầy - đúng - đủ - kiệp thời (gian) thì bất ảnh hưởng đến thằng tây nào Không cố tình vẫn bị phạt và truy thu bình thường nhé. Ví dụ tui nộp nhầm tài khoản, cơ quan thấy quản lý tài khoản đó thấy trước chưa không thì gửi công văn và phạt ( trường hợp đó tui đâu có cố tình trốn )

Beornheard

Trích: Nguyên văn bởi lysucha Bất kể loại thuế nào nếu bất nộp đều bị truy thu hết bất có ngọai lệ.

Không cố tình vẫn bị phạt và truy thu bình thường nhé. Ví dụ tui nộp nhầm tài khoản, cơ quan thấy quản lý tài khoản đó thấy trước chưa không thì gửi công văn và phạt ( trường hợp đó tui đâu có cố tình trốn ) Vậy sao bất biết đường mà mang cái tờ giấy lộn nộp nhầm tài khoản lên giải trình với cơ quan có thẩm quyền khi được hỏi mà để đến nông nổi nộp phạt thế ku em!

Tuari

Trích: Nguyên văn bởi DaLat Vậy sao bất biết đường mà mang cái tờ giấy lộn nộp nhầm tài khoản lên giải trình với cơ quan có thẩm quyền khi được hỏi mà để đến nông nổi nộp phạt thế ku em! Vô ích,tiền chưa không coi như chưa nộp, công văn phạt vừa gửi rồi thì miễn ý kiến. Cứ nộp phạt chậm nộp trước cái vừa rồi tự điều chỉnh cho đúng.

Các chủ đề có liên quan khác