Win

sau chuyến đi thăm doanh nghiệp cùng với 1 số công ty chứng khoán và quỹ nước ngoài tui có một số chia sẽ về TTF như sau..TTF sẽ bước vào chu kỳ tăng trường mới ở nội tai doanh nghiệp và giá cổ phiếu sẽ phản ánh trên sàn .

điểm lại quá khứ tý nhỉ:

Công ty chưa bao h lỗ trong vòng gần 5 năm qua.

Nhà đầu tư lo ngại về TTF nhất là cái Gì:

1-Hàng Tồn kho

2- Nợ nhiều

đây là 2 điểm đáng ngại mà hầu hết nhà đầu tư không giám mua vào TTF

sau đây tui sẽ giúp nhà đầu tư có con mắt nhìn khác về TTF

2014 đặt mục tiêu lợi nhuận 50 tỷ đồng, bán nợ cho DATC và huy động vốn từ cổ đông ngoại.

Tức lơi nhuận này gấp 7 lần 2013 vì sao lại đưa ra con số khủng thế..chủ tịch có vấn đề ư? tai sao NDT không đặt câu hỏi? Vì sao.

Vì thế này:

- Vùng nguyên liệu: rừng tràm với ha đã bắt đầu vào khai thác, công ty sẽ đáp ứng được vùng nguyên liệu cho sản xuất và đảm bào được nguồn gốc xuất xứ khi VN gia nhập TPP.

rung tràm cty trồng đã 4-5 năm năm nay bắt đầu khai thác

1 số hình ảnh về nguyên liệu tràm của TTF:

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

- Hàng tồn kho của công ty chủ yếu là nguyên liệu mua từ những năm trước không đáng ngại.

Hiện tai thì công ty cũng đa ky dc rất nhiều hợp đồnloo7n1, việc làm không hết, công nhân phải tăng ca liên tục,,bác nào có dịp em dẫn về nhà máy nó cho xem. chưa vao TPP mà vây vao TPP thì sao các bác?

vấn đề thứ 2: Nợ ngắn hạn của cty khoảng 2.3k tỷ thì phương án của cty để giải quyết nợ là bán nợ cho DATC và chuyển nợ thành vốn góp.

hàng năm cty phải tra khoang 150 ty tiền lãi, giai quyết dc nợ xong TTF sẽ hưởng lợi từ khoản này khoang 100 tỷ trong 2014.

2 vấn đề em đã giải thich cho các bạn h tới cái khủng khác :

Theo CTCK FPT, TTF đã đàm phán với 2 nhà đầu tư đến từ Nhật Bản và

Hàn Quốc. Một công ty chuyên về lĩnh vực giấy và trồng rừng, một

công ty chuyên về lĩnh vực thời trang. TTF sẽ chỉ hợp tác với 1 trong

2 nhà đầu tư này với vốn góp khoảng 400 tỷ đồng.

http://ndh.vn/ttf-dat-muc-tieu-loi-...tu-co-dong-ngoai-20140319054344100p4c147.news

Nhà đầu tư nhật ngán nhất là nợ, bây h nợ được giái quyết thì NDT nhât mua cổ phần giá cũng gần 20K.

Nhât vào tất tiên sẽ nâng cao công nghệ bao tiêu sản phẩm và tính chuyên nghiệp cho công ty.

ma không chỉ cái này không còn nhiều cái hay phía trươc.

Thêm nữa VN vao TPP hàng gỗ xuất sang MY dc 0% thuế, mà thi truờng của TTF manh nhất là MỸ>>>quá khủng

ngoài ra châu âu cũng vừa tăng thêm quota gỗ cho VN, TTF cty gỗ hàng đầu việt nam sẽ dc hưởng lợi nhất.

Mấy cái này thì HDQT thông qua hết rồi chỉ chờ DHCD là ngon.

kế hoach tăng vốn: TTF cũng sẽ phát hành tăng vốn điều lệ không quá 1.000 tỷ đồng (không bao gồm phát hành cho nhà đầu tư chiến lược nước ngoài). game tăng vốn các bạn thấy FLC, DXG, SHN chưa?

Cơ cấu cổ đông TTF mới hay..nước ngoài bắt đầu mua thêm vào rồi

NN đã bắt đầu mua vào. theo em biết là Mutual Fund Elite (Non-Ucits)

Terrel

vote cho bác này hi vọng tui mua được ít gỗ giá rẻ của A Thành, các bạn ai có nhu cầu làm nội thất đồ gỗ xin Phần mềm hỗ trợ tui nhé

Chagiya

thanh khoản TB 1 ngày hơn 1 tr quá hấp dẫn ..ko nới margin mới là lạ đó

lanhgia007

Sang tuan Ttf se can moc 15 . Nội tại Ttf dang tốt dần lên . Game Ttf cũng rất hay đấy đón xem nhé

Patricio

Troi mot con hang qua ngon vay ma moi nguoi không de y den e no nhi??thu2 xuc gap thoi!!!

Maccus

Bác chủ topic phân tích sát DN thật, rất ý nghĩa. TTF sẽ là một trong những CP có sự bứt phá mạnh sau khủng hoảng. Nên có TTF trong TK.

Các chủ đề có liên quan khác