boutique_84

Kết hôn là một sự kiện quan trọng nhất của đời người, đặc biệt là các bạn trẻ-những người bắt đầu bước vào cuộc sống vợ chồng với bao điều bỡ ngỡ.Sau những vất vả lo toan chuẩn bị cho đám cưới, đôi vợ chồng trẻ xứng đáng được hưởng những khoảnh khắc riêng tư thư giãn ngập tràn hạnh phúc ngọt ngào.. Cho dù có bận đến đâu, vợ chồng mới cưới cũng nên dành cho mình một kỳ nghỉ trăng mật . Một chuyến du lịch trăng mật lãng mạn và nồng nàn sẽ làm tinh thần bạn sảng khoái, sinh lực sống tràn trề và quan trọng nhất là cơ hội để thấu hiểu nhau và tiến tới sự hòa hợp thực sự. Đây chính là khởi đầu tốt đẹp cho cuộc sống hôn nhân hạnh phúc sau này.Những khó khăn thường gặp khi bạn tự tổ chức một Tour cho tuần trăng mật:- Việc chuẩn bị cho 1 tour du lịch trăng mật không hề dễ dàng khi các bạn có quá ít thời gian mà lại cần chuẩn bị thật nhiều cho đám cưới.
- Bạn không có nhiều kinh nghiệm để chuẩn bị cho chuyến du lịch trăng mật, và sẽ chẳng có cơ hội để sửa chữa những sai lầm
- Thiếu tư vấn từ những người có chuyên môn và kinh nghiệm để đảm bảo chuyến du lịch trăng mật của các bạn trở thành một kỷ niệm ngọt ngào khó phai trong đời.
- Thường chi tiêu vượt ngân sách cho tuần trăng mật do bạn không lường trước được các khoản chi phí phát sinh không nhỏ…

Nếu bạn chưa biết lựa chọn hưởng tuần trăng mật ở đâu thì Du Lịch Bắc Thiên sẽ tư vấn miễn phí và giúp bạn lựa chọn nhữnh điểm đến lý tưởng nhất.

SA PA - THIÊN ĐƯỜNG HẠNH PHÚCTrong tiết trời se lạnh của núi rừng Sapa,hai bạn cùng thưởng thức một bữa tối lãng mạn mừng hạnh phúc trăm năm với không gian lãng mạn tràn ngập hoa và nến. Hạnh phúc nồng nàn trong vòng tay yêu thương của bạn đời những đêm đầu tiên tại khách sạn sang trọng sẽ là những kỷ niệm tuyệt vời,thiêng liêng nhất với đôi uyên ương…

Hà Nội – Sapa – Lào Cai – Hà Nội (4N-3Đ)Ngày 1: Hà Nội – Lào Cai:Xe HDV của Bắc Thiên Travel đón quý khách tại điểm hẹn ra ga HN khởi hành đi Lào Cai trên chuyến tàu LC1 lúc 21h30.Ngày 2: Lào Cai – Sapa:6h15: Xe ôtô đón hai bạn tại ga Lào Cai đi Sapa nhận phòng ks nghỉ ngơi. Sau đó đôi vợ chồng trẻ đi thăm quan Cổng Trời ở độ cao 2000m,nơi cao nhất của con đèo đường bộ Việt Nam, du khách có thể đứng đây chụp ảnh, tận hưởng cảm giác đắm mình trong mây và ngắm nhìn cung đường Tây Bắc lịch sử. Thăm quan rừng quốc gia Hoàng Liên,Thác Bạc-thác cao và đẹp nhất Sapa. Du khách ăn trưa tại trung tâm khu du lịch Sapa, thăm quan bản người H’Mông Tả Van, Thung Lũng Mường Hoa và tổ hợp máy thủy điện cổ duy nhất do Pháp xây dựng. Tân lang-tân nương sẽ dùng bữa tối trong phòng đầy hoa và nến lung linh tại nhà hàng sang trọng và dạo chơi tận hưởng không khí trong lành về đêm tại Tphố trong sương, xem, tham gia giao lưu văn nghệ tại Chợ Tình Sapa (nếu được t/c T7)Ngày 3: Sapa – Lào Cai:Sau bữa điểm tâm, hai bạn thăm quan nhà thờ đá Sapa, leo núi thăm quan khu du lịch Hàm Rồng;Vườn Lan 1,2, vườn hoa T.Tâm, khu Thiên Thạch Lâm, Phật Bà, Đầu Rồng, Sân Mây…Ăn trưa,nghỉ ngơi và tự do dạo chơi mua sắm đặc sản Sapa (thổ cẩm,rượu dân tộc,hoa quả…) 16h xe đưa du khách đi thăm quan Tp Lào Cai,chợ đường biên Cốc Lếu,Cửa khẩu quốc tế L.Cai-Vân Nam,ăn tối sau đó đáp chuyến tàu LC2 về HN,ngủ đêm trên tàu.Ngày 4: Lào Cai – Hà Nội:Tàu về đến ga Trần Quý Cáp, xe ôtô đón quý khách đưa về điểm xuất phát kết thúc chương trình, chia tay và hẹn gặp lại!

H Ạ LONG - NỒNG NÀN GIÓ BIỂNNhững khoảnh khắc riêng tư, bồng bềnh trên du thuyền lãng mạn ngắm toàn cảnh vịnh Hạ Long thơ mộng bên người bạn đời. Chàng đưa nàng lạc vào Cung điện Nhà Trời với trăm ngàn nhũ đá lung linh kỳ ảo trong động Thiên Cung,tìm lại sự tích tình yêu bất diệt nơi hang Trinh Nữ,thăm quan hòn Gà Chọi, Đỉnh Hương hay cùng nhau chèo thuyền Kayak khám phá vịnh Hạ Long và thưởng thức đặc sản biển trên du thuyền sang trọng,tân nương-tân lang sẽ có một đêm ngọt ngào hạnh phúc trên du thuyền lãng mạn trong tiếng hát thì thầm của biển đêm…

CÁT BÀ – THIÊN ĐƯỜNG CỦA LỨA ĐÔITrút bỏ những lo toan sau lễ thành hôn, cách xa sự xô bồ của cuộc sống thị thành,đôi vợ chồng trẻ sẽ có những khoảnh khắc riêng tư hạnh phúc bên bờ biển Cát Bà thơ mộng. Hai bạn cùng nhau chèo thuyền,lặn biển,leo núi ngắm bình minh hay đi xe đạp đôi bên bờ biển dạt dào sóng vỗ…

VẠN CHÀI-KHOẢNG TRỜI RIÊNG ĐÁNG NHỚSau một đêm hạnh phúc,hai bạn cùng dùng điểm tâm, thả hồn ngắm cảnh bình minh trên biển,tự do tham gia các chương trình tham quan trong ngày với những điểm du lịch nổi tiếng nhất xứ Thanh như: Thành Nhà Hồ, Núi Trường Lệ, Đền Bà Triệu và Suối Cá thần Cẩm Lương, vãn cảnh đền Độc Cước,chùa Cô Tiên cầu mong bình an,hạnh phúc cho cuốc sống lứa đôi…

ĐÀ LẠT - HUYỀN THOẠI CỦA TÌNH YÊUThành phố cao nguyên Đà Lạt hiện ra với những ngôi biệt thự thấp thoáng trong rừng thông, những con đường,sườn đồi tím biếc hoa sim,vàng rực sắc hoa dã quỳ,Mimosa chạy dọc theo các thung lũng, hồ và thác nước ẩn hiện trong làn sương mờ ảo như thiên đường thắt chặt tình yêu mặn nồng của đôi vợ chồng trẻ. Hai bạn cùng in dấu chân mình vào thung lũng Tình Yêu, đắm chìm trong hạnh phúc giữa không gian mờ ảo của LangBiang huyền thoại, mộng mơ...

ĐÀ LẠT-NHA TRANG-MŨI NÉ - THIÊN ĐƯỜNG LẠC LỐI VỀMột Đà Lạt mộng mơ trên cao nguyên xanh như một Thiên đường Tình Yêu với Đà Lạt mờ sương - Đà Lạt thác - Đà Lạt hoa - Đà Lạt thông xanh… Một Nha Trang sóng biếc với đảo ngọc Vinpearl Land sang trọng như sự khẳng định đẳng cấp và một Mũi Né với mênh mông cát trắng mịn màng, đầy nắng và gió sẽ mang lại những khoảnh khắc yêu thương nồng nàn và những dấu ấn không hạnh phúc bao giờ phai mỗi cặp uyên ương…

Gwydre

Nếu ở miền Bắc thì đi SaPa là rẻ mà cũng đẹp. Còn bạn muốn đẹp hơn, lãng mạn hoen thì đi Đà Lạt . Không khí se lạnh, hai đứa chở nhau đi trong rừng thông thì không còn gì bằng. Tối tối anh chị tay trong tay đi thả bộ quanh Hồ Xuân Hương hay ra chợ Đà Lạt cũng thú lắm. Đà Lạt không đông, không náo nhiệt nên đi trăng mật hai đứa tình cảm là hợp nhất. Nhắc đến trăng mật Đà Lạt là lại bồi hổi bồi hồi hết cả người. Cả đời có một lần thôi, đi đi để sau này còn hồi tưởng như mình. Tuy nhiên đi DL bạn phải chuẩn bị tiền vé máy bay + ăn ở + các dich vụ giải trí >>> khoảng hơn 10 triệu. Túm lại là bằng 1 cái xe wave alpha ! Cả đời có 1 lần chọn cho kỹ để chuẩn bị cho Tuần Dập Mật nhé bạn !

Chúc bạn vui vẻ.

cunxinh9x

Theo mình muốn nghỉ tuần trăng mật thì hai vợ chồng nên nghỉ ở Nha Trang. Ở đây cảnh đẹp, thơ mộng, không khí ấm áp, đồ ăn thức uống, chỗ nghỉ lại rẻ nữa. Mình tuy ở đây nhưng có lần hai vợ chồng mình đi dạo dọc đường Trần Phú, mình có nói với ông xã rằng : Nếu tụi mình không phải sinh ra ở nơi này thì khi cưới em sẽ chọn Nha Trang để nghỉ không chỉ nghỉ tuần trăng mật đâu mà cứ đến ngày cuối tuần hay dịp lễ là đi thôi. Mình rất thích ở đây, nhưng nếu bạn ở ngoài miền Bắc thì hơi xa quá. Nếu ở Sài Gòn là tiện nhất đấy bạn ạ. Chúc bạn chọn được nơi lý tưởng để đi.

Hihi. Theo e thì 2 vợ chồng có thể đi Đà Lạt rồi tạt về NHa Trang cũng được. ĐL thì thật là lãng mạn, có cái gì đó rất nhẹ nhàng. Nếu tới ĐL thì ban ngày có thể tham quan nhiều nơi lắm, đặc biệt là nhiều hoa tha hồ chụp ảnh. Tối ở ĐL thì có thể dạo hồ, ngồi uống cafe ở Hồ Xuân Hương, ở đó có quán Blue Water hay lắm ( giống Highland ghê) rất lãng mạn. hay có thể đi chợ đặc biệt là vào ngày t7 thì chợ rất đông vui. Ở ĐL có áo móc đẹp mà rẻ nữa. Lên LangBiang cũng có mây mù nhà, có ống nhòm để nhìn từ trên núi xuống ( tất nhiên là bỏ vào đó đồng xu 5000 rồi). Từ ĐL có thể đi xe ra Nha Trang, hưởng tiếp trăng mật tại bãi biển này thì k còn j bằng đâu ạ.Nếu muốn đi tự do thì có thể tìm hiểu trước ở trên mạng rồi tự mình thuê xe đi thôi. Nếu có 2 vợ chồng thì thuê xe máy đi chơi cũng thú vị. Còn thuê tàu ra đảo thì có thể tham khảo rồi đặt trước để đi cũng được. Đời có 1 lần trăng mật nên 2 vợ chồng cứ tận hưởng đi ạ rồi lấy tinh thần để Dập Mật.:)

Các chủ đề có liên quan khác