unghp

Mình mới qua công ty mới được vài tháng, lương cũng khoảng 6tr, môi trường cũng được, chế độ cũng được, đồng nghề cũng được, công chuyện thì có hơi chán, và mình cảm giác mình ít giá trị ở đây. Có thể do mình khá tệ trong vấn đề giao tiếp với người khác mà mình cảm giác rất khó hòa nhập, thấy mình lạc long, mình luôn mang tâm trạng uể oải, chán nản mỗi khi đi làm, mình ở đây vừa được 3 tháng mà mình thấy dài như 3 năm, mỗi ngày trôi qua đối với mình thật nặng nề, ì ạch và sao lâu lắc, từng ngày thật vô vị. Tâm trạng tệ thế này trước đây mình không có, mình không biết làm sao nữa, các bạn cho mình lời khuyên là mình nên làm gì được không? Thank các bạn

Anastagio

bạn ơi, gaio tiếp văn phòng rất quan trọng đối với những người dân kế toán như chúng ta. Bạn nên hòa đồng với tất cả người, vừa học hỏi dc kinh nghiêm vừa biết cách ững xử với nhau. uể oải cũng không giúp được gì cho bạn đâu.

đợt đầu mình đi làm cũng vào trường hợp như bạn nhưng rồi mình dần giao tiếp với tất cả người bây giờ thì ok rồi, giờ nghỉ ngơi ngồi nc rất vui vả cũng đỡ mệt mỏi hơn nhiêu.

Chúc bạn may mắn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K Có ai biết tiệm mỹ phẩm nào ở TP HCM bán nước hoa hồng với nước oải hương tinh khiết 100% ko? Sức khỏe 0
R Ngân hàng Đông Dương trong quá trình thực dân hóa của Pháp ở Việt Nam (1875-1954) Văn hóa, Xã hội 0
R Quá trình thực tập tại gara ô tô Minh Phương Khoa học kỹ thuật 0
D kỹ năng giải quyết vấn đề trong quá trình thực tập nhận thức của sinh viên trường đại học hoa sen Luận văn Sư phạm 0
D Nghiên cứu quá trình đô thị hóa ở thành phố Việt Trì, tỉnh Phú Thọ Khoa học Tự nhiên 0
D Quá trình đô thị hóa Quận 2 – Tp. Hồ Chí Minh và những tác động đối với kinh tế – xã hội Văn hóa, Xã hội 0
D Nghiên cứu tổng hợp pholthua lưỡng kim cấu trúc nano xốp làm chất xúc tác cho quá trình tách nước điện hóa tổng thể Khoa học Tự nhiên 0
D Nghiên cứu xác định chế độ xử lý nhiệt, GA3 kết hợp phủ màng đến biến đổi chất lượng quả chanh trong quá trình bảo quản Nông Lâm Thủy sản 0
D Mô tả quá trình quản lý chất lượng và minh họa bằng bộ chuẩn đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục Luận văn Sư phạm 0
D Nghiên cứu vai trò của Allicin tách từ tỏi Việt Nam trong quá trình điều hoà đáp ứng viêm thông qua thụ thể Dectin 1 Y dược 0

Các chủ đề có liên quan khác