lov3st0ry_1303

các bạn cho tui hỏi một tí: Hôm rồi tui cho người bạn mượn USB , khi lấy lại dùng thì không thể mở ra được, kích đúp vào biểu tượng thì nó ra thông báo là: "Window cannot find RECYCLER\destop exe....Make sure you typed the name correctly...".Như vậy là sao vậy các bạn? chắc là bị thiếu drive dùng để mở USB phải không ? bạn nào chỉ tui cách khắc phục với nhé. Xin Thank !

trangiangdon

Bạn không nên click đúp mà nê lick phải chuột chọn explorer, có thể cái usb đó dính virus-tiến hành format nếu cần.

hathivnmp3

Nếu dùng windows xp thì không cần cài thêm driver cho USB, nó có sẵn trong windows rồi

bạn chuột phải vào icon USB, chon explorer hay open để mở nó ra. Nếu trong menu phải chuột dòng chữ autorun được tô đậm thì có nghĩa usb vừa dính virus > quét virus đi thôi

nếu vẫn không vào được bạn có thể làm như sau: vào System Properties, chọn thẻ Hardware > Device Manager > Universal Serial Bus controller, click vào tất cả các lựa chọn bên dưới, ở mục Device usage chon Enable.

Còn nếu vẫn không mở được thì... chịu khó chờ để tất cả ng` nghĩ cách khác

baby_dieuanh

Bạn bị autorun rùi đút USB rùi vào thì đè Shift 1 lúc , sau đó nhấp fải chuột chọn Explore

hunter_freeze Nếu dùng windows xp thì không cần cài thêm driver cho USB, nó có sẵn trong windows rồi

bạn chuột phải vào icon USB, chon explorer hay open để mở nó ra. Nếu trong menu phải chuột dòng chữ autorun được tô đậm thì có nghĩa usb vừa dính virus > quét virus đi thôi

nếu vẫn không vào được bạn có thể làm như sau: vào System Properties, chọn thẻ Hardware > Device Manager > Universal Serial Bus controller, click vào tất cả các lựa chọn bên dưới, ở mục Device usage chon Enable.

Còn nếu vẫn không mở được thì... chịu khó chờ để tất cả ng` nghĩ cách khác Thank các bạn. tui vừa làm tất cả các cách nói trên rồi nhưng vẫn không được. Chỉ còn cách Format lại thôi nhưng lại bị mất dữ liệu.Hình như con Autorun chương trình Kaspersky diệt không được phải không các bạn?

Aswin

bạn nên dùng phần mềm diệt virut để diệt con virut trong USB đi. Nếu kích đúp vẫn không vào được thì vào bằng Explore. hay nếu cần thì bạn nên fomat ổ.

nhuy201

Để diệt virus autorun trong USB thì mình thấy bạn nên xài USB disk security đi. Nó hoạt động khá hiệu quả với virus lây lan từ USB, đặc biệt là thằng autorun.

vtb_thuan

nên xài chương trình đọc các file ẩn khi cho USB vào máy mở chương trình đọc file ẩn ra thấy file nào lạ thì xóa nó đi bọn nó chính là virus xài cách này không cần dùng chương trình diệt virus đâu

Cách này hay đấy nhưng bây giờ thậm chí mình còn không mở được file USB nữa huống gì mở lên và xóa mấy file lạ! klv12gcn Để diệt virus autorun trong USB thì mình thấy bạn nên xài USB disk security đi. Nó hoạt động khá hiệu quả với virus lây lan từ USB, đặc biệt là thằng autorun.

tui đi mấy cái USB chỉ vì cắm sang 1 cái máy bàn ở cty. Hình như phần cứng máy đó lỗi nên gây ra cả với mấy cái USB của mình.

sẵng cho em hỏi luôn. cái USB của em khi mở bằng explore thì máy báo là "át sét đì nai" gì đó. không mở lên được. bác nào biết cách làm cho nó trở lại bình thường mà không cần fomat được không. em thanks nhiều

Các chủ đề có liên quan khác