Nếu Silly post sai box, nhờ Mod di chuyển dùm nhé, vì không biết blog có trong công cụ internet hay không ..Thanks Mod.

Nhờ các bạn thông thái hướng dẫn giúp Silly.

Lần đầu tập làm blog mà mới đăng ký đã bị mất hết 1 email bên Google vì không nhớ và cũng không biết làm sao recover dù có add số phone. Nên làm lại cái khác rùi.

Silly xem các blog của người ta có vài điều muốn hỏi như sau :

1/ làm sao chèn background cho toàn bộ trang như hình dưới đây ? Vào chổ nào ?
2/ Sao có cái theme ( ghép nhiều hình nhỏ chung với nhau vào 1 nền rùi mới upload ? ) có độ dài hơn ( cái này do độ lớn ảnh mình upload làm theme có phải không ) cái thì ngắn ngủn thậm chí ốm nhách ?
3/ Dộ lớn của hình phải chỉnh khi upload làm theme hay cứ giữ nguyên rùi upp vào nó tự điều chỉnh ? có bị méo mó không ?
4/ Làm sao mà có các ô màu xanh đẹp quá như mẫu chót này...

Thank các bạn rất nhiều.

Chắc mất 3 tháng Silly mới làm xong khung sườn blog nì quá.. huhu.

Trước mắt cần nhiu thì hỏi nhiu vì không biết hỏi thêm cái gì nữa.. híc híc...

mimoon126

cái này bạn vào bố cục, ròi chọn chỉnh sửa cái Navbar, bạn add hình vào, hình thì bạn tự thiết kế cho phù hợp thôi

còn cái màu cuối thì cái đó do người ta thiết kế, tuỳ vào nhãn quang của mình mà phối màu cho đẹp, mình có làm blog spot này rồi, nhưng không biết phối màu nên chọn những cái có sẳn thôi

hang161072

khuyên bạn template của blogspot có quá nhiều cái đẹp - bạn chỉ cần search cái ra rất nhiều

khi viết qua 1 time bạn sẽ thành chuyên gia chỉnh sửa template luôn

khoanguyenkind

Vào chế độ chỉnh sửa giao diện trực quan:

Template > Customise > Sẽ có mấy mục sau:

+ Templates

+ Background

+ Adjust widths

+ Layout

+ Advanced

Thích mục nào thì cứ việc nhấn vào để chỉnh sửa, mày mò 1 chút sẽ ra à! ^_^

Làm xong nhớ bấm vào "Apply to Blog" để lưu lại!

Template Blogger trên net có rất nhiều mẫu đẹp, chọn chi mấy mẫu minh hoạ như trên rất là xấu xí!

Vài trang chứa Template đẹp nè:

Bên này có giao diện Metro của bác Hồng Hòa Vi cũng được lắm:

Laurenz

Ôi.... Thank các bạn rất rất nhiều nha..

Để từ từ dò dẫm từng chút coi sao..

Mấy cái mẫu Silly chưng lên để hỏi là chọn hợp ý mình mún hỏi nhờ hướng dẫn chứ hem phải thích mấy kìu như người ta.

Còn cái mẫu chót màu xanh đó, thì thấy sao có từng ô từng ô...( huhu chả bít kêu là cái gì ) nên Silly cũng muốn làm blog mình có từng ô như vậy đó.

Để dần dần đọc từng hướng dẫncủa các bạn rùi thực hiện coi sao..giờ thấy nùng bùng lỗ tai roài..

Có gì sau này không hiểu sẽ tiếp tục nhờ các bạn hướng dẫn nha.

các bạn giải thích chi tiết lắm..Thank các bạn.

Chúc buổi tối zui zẻ, ngủ ngon.

thuongvo

bạn làm mình nhớ tới 1 thời mò mẫm của mình

chúc bạn thành công nhé

dinhquyhf

@ Autoquit : bạn cho dù mới tập làm blog cũng rành hơn Silly vì bạn biết nhiều về vi tính hơn Silly còn Silly đến cài windows còn không biết... híc....Thank bạn nha.. Silly hy vọng 3 tháng sau xong cái frame....

Mới đây có chiện hỏi nữa ...Silly hỏi hơi bị ngu chút là download mấy cái đó về rùi làm sao add vô blog mình ??

Nãy giờ down mấy cái nè...mà không biết làm chi hết...

Big big thanks

quocanhmatkieng

Mới đây có chiện hỏi nữa ...Silly hỏi hơi bị ngu chút là download mấy cái đó về rùi làm sao add vô blog mình ??

Nãy giờ down mấy cái nè...mà không biết làm chi hết... Vào Template > Sẽ thấy nút "Backup/Restore". Cứ theo minh họa như hình bên dưới để làm nè:

sisi_hateyou

@ vntieudao :

Template Blogger trên net có rất nhiều mẫu đẹp, chọn chi mấy mẫu minh hoạ như trên rất là xấu xí!

Thank bạn nhìu nha.. hum qua đến giờ Silly cứ thấy câu này của bạn là mắc cừi quá xá..

Đang dò dẫm như thèng mù đi đêm đây.

Nice weekend all..

rosewillow27

các bạn ui.

silly vẫn chưa set up được template nữa.

- chọn template của blog có sãn, ví dụ : travel.

thế là từ theme đến background đều phải copy ngyuên xi của nó từ màu đến hình.

chèn hình mình vào thì nó lại đổi template.

silly biết thân mình gà, nên hong dám làm chi cho phức tạp...chỉ mong làm sao đơn giản như hình mãu dưới là ok.vây các bạn vui lòng chỉ dùm silly muốn làm theo mẩu, chỉ bao gồm 1 thanh ngang ở trên...bên trái 1 khung lớn....v....v....là chọn tem nào.....còn màu sắc thì tùy mình chọn...chứ down về 1 đống tem mà cũng kg dùng được....

thanks nhìu đang dùng osk nên khó gỏ quá....

silly chỉ cần 2 columns, Right sidebar

Các chủ đề có liên quan khác