Em mới sắm con vaio dong e.

Intel(R) core(TM) i5. M 430@. 2.27GHz 2.27GHz

Ram: 4g

Đang xài win7 và 32bit.

Tình hình là thế này: em thấy vào wed thì chậm lắm các bạn ạ và có đôi lúc bị treo một tí nữa. Lúc trước em có nghe nói trong win7 thì có 1 chương trình nào đó chỉnh tốc độ tối đa là 80% thôi, muốn nhanh thì phải vào c32bit khac 64hỉnh cho max luôn là 100%. nhưng em không biết ở đâu. Mong các bạn giúp đỡ. hay các bạn có cách gì mới thì xin chỉ dáo.

À luôn tiện cho em hỏi. 32bit khac 64bit ntn không và xài cái nào thì hiệu quả.. Tại lúc mới mua là 64, nhưng đem đi cài lại windows thì 32

Doran

hodoandung Em mới sắm con vaio dong e.

Intel(R) cỏe(TM) ị. M 430@. 2.27GHz 2.27GHz

Ram: 4g

Đang xài win7 và 32bit.

Tình hình là thế này: em thấy vào wed thì chậm lắm các bạn ạ và có đôi lúc bị treo một tí nữa. Lúc trước em có nghe nói trong win7 thì có 1 chương trình nào đó chỉnh tốc độ tối đa là 80% thôi, muốn nhanh thì phải vào c32bit khac 64hỉnh cho max luôn là 100%. nhưng em không biết ở đâu. Mong các bạn giúp đỡ. hay các bạn có cách gì mới thì xin chỉ dáo.

À luôn tiện cho em hỏi. 32bit khac 64bit ntn không và xài cái nào thì hiệu quả.. Tại lúc mới mua là 64, nhưng đem đi cài lại windows thì 32 RAM bạn 4 GB thì nên dùng 64 bit, nếu dùng 32-bit thì không tận dụng được hết tài nguyên 4GB đâu.

BẠN có thể vào đây tham khảo nè:.

Còn về viêc duyệt web chậm thì không phải do cấu hình đâu, cấu hình máy bạn không tệ mà.

Nếu bạn đang dùng IE thì nên chuyển sang Google Chrome 11, mình đang dùng, rất nhanh và an toàn.

pe_matmotmi

khi mua vaio thì được cài sẵn windows 7 64 bit bản quyền. chắc là bạn cài lại windows ah? windows 64 bit thì chạy mượt hơn 32 bit mà lại tận dụng 4 GB ram.

còn về mạng chậm mình nghĩ bạn nên đổi trình duyệt và xem lại đường truyền xem

Will_Nevercry

Thank mấy bác nha, để em thử cái đã. Em không tìm thấy thanks ở đâu cả, nên không thanks được. giù sao cũng cám ơn

Các chủ đề có liên quan khác