bachdiep1210

Các bro cho mình hỏi là máy mình bị sao mà khi tắt máy mình chọn turn off rồi. nhưng nó lại reset lại. sau khi reset lại thì mới turn off được. hiz. mới xuất hiện trường hợp này được vài hôm. ai pít chỉ mình với nhé

cuongbstn Các bro cho mình hỏi là máy mình bị sao mà khi tắt máy mình chọn turn off rồi. nhưng nó lại reset lại. sau khi reset lại thì mới turn off được. hiz. mới xuất hiện trường hợp này được vài hôm. ai pít chỉ mình với nhé có mấy lần minh cũng bị như vậy nhưng sao này tư nhiên hết à!

cũng không hiểu răng nữa

Quy luật của tình yêu là: tình yêu không có quy luật

cái này do phần mềm hay phần cứng,nếu là phần mềm thì bạn phải quét sạch và fix lỗi của win+ quét virus sạch sẽ trong máy tính nếu là phần cứng thì kiểm tra hoạt động của các thiết bị như ổ cứng,RAM,nguồn

vuduchanhquyen

cuongbstn hiz.hiz. còn có ai có câu trả lời khác cho mình không lỗi của bạn có quá nhiều nguyên nhân nên biết nói từ đâu bi giờ .Thế này nhé mình chỉ cho bạn từ mềm đến cứng .

1.Bạn vào Mycomputer ->Properties ->Advanced ->Startup And Recovery -> settings -> bỏ dấu check ổ ô " Automatically Restart "

Nếu bỏ trong phần này mà máy vẫn bị khởi động lại ( nói chính xác nó không khởi động lại mà lên màn hình xanh lè với 1 đống dòng chữ ) thì bạn có thể loại trừ trường hợp nó bị dính virut rùi đoá !!! ( ở đây nếu bạn có thể đọc được tiếng Anh thì bạn có thể để xem nó ghi cái gì và biết được ngay lỗi của nó rùi )

Giờ bạn có thể cài lại windows để xem có phải do lỗi windows mà nó khởi động lại không ! nếu vẫn còn bị turn off thành khởi động lại thì chỉ có liên quan đến phần cứng thoai .

2. bạn lên mở máy ra xem phần cứng của máy !!! Chỉ cần MainBoard " xì " vài con tụ thì cũng bị hiện tượng trên và cái này theo mình thấy thì chỉ có trên những mainboard " hàng dỏm " !!! còn lại thì chắc là do Ram ... nếu bị Ram thì bạn chì cần chạy 1 vài trương trình thì nó Restart ... còn để yên máy thì vẫn chạy ( có rastart nhưng ít lắm ) !!!

Thiếu nguồn ( power Supply ) thì cũng dẫn đến restart ...cái này tốt nhất là đem qua máy khác cho chạy thử ( có thể để ngay trên máy mà text nhưng cái này chỉ để cho những người có kinh nghiệm mà thôi ) ( cái này hiếm khi lắm ...chỉ có những máy mới mua về hay những máy mới thay nguồn mà bị hiện tượng restart lại máy thôi )

ổ cứng bị Bad vào windows rất chậm ...đến khi chạy vào phần Bad máy chạy chậm rất nhiều và treo máy ...có nhiều trường hợp cũng rastart lại máy ).Xong.

Aldrik

cuongbstn Các bro cho mình hỏi là máy mình bị sao mà khi tắt máy mình chọn turn off rồi. nhưng nó lại reset lại. sau khi reset lại thì mới turn off được. hiz. mới xuất hiện trường hợp này được vài hôm. ai pít chỉ mình với nhé Bạn ơi trường hợp này máy nhà mình cũng bị rồi cách đơn giản và hiệu quả nhất là cài lại win

Brocleah

thangcohuthtd1

lỗi của bạn có quá nhiều nguyên nhân nên biết nói từ đâu bi giờ .Thế này nhé mình chỉ cho bạn từ mềm đến cứng .

1.Bạn vào Mycomputer ->Properties ->Advanced ->Startup And Recovery -> settings -> bỏ dấu check ổ ô " Automatically Restart "

Nếu bỏ trong phần này mà máy vẫn bị khởi động lại ( nói chính xác nó không khởi động lại mà lên màn hình xanh lè với 1 đống dòng chữ ) thì bạn có thể loại trừ trường hợp nó bị dính virut rùi đoá !!! ( ở đây nếu bạn có thể đọc được tiếng Anh thì bạn có thể để xem nó ghi cái gì và biết được ngay lỗi của nó rùi )

Giờ bạn có thể cài lại windows để xem có phải do lỗi windows mà nó khởi động lại không ! nếu vẫn còn bị turn off thành khởi động lại thì chỉ có liên quan đến phần cứng thoai .

2. bạn lên mở máy ra xem phần cứng của máy !!! Chỉ cần MainBoard " xì " vài con tụ thì cũng bị hiện tượng trên và cái này theo mình thấy thì chỉ có trên những mainboard " hàng dỏm " !!! còn lại thì chắc là do Ram ... nếu bị Ram thì bạn chì cần chạy 1 vài trương trình thì nó Restart ... còn để yên máy thì vẫn chạy ( có rastart nhưng ít lắm ) !!!

Thiếu nguồn ( power Supply ) thì cũng dẫn đến restart ...cái này tốt nhất là đem qua máy khác cho chạy thử ( có thể để ngay trên máy mà text nhưng cái này chỉ để cho những người có kinh nghiệm mà thôi ) ( cái này hiếm khi lắm ...chỉ có những máy mới mua về hay những máy mới thay nguồn mà bị hiện tượng restart lại máy thôi )

ổ cứng bị Bad vào windows rất chậm ...đến khi chạy vào phần Bad máy chạy chậm rất nhiều và treo máy ...có nhiều trường hợp cũng rastart lại máy ).Xong. Thanks pro nhé. để mình thử. mấy hum trước máy mình bị hiện tượng cứ bật máy lên khoảng 1' là tự động reset máy. mình nghĩ ro virus nên vừa ghost lại máy. thế là hết bênh ý. nhưng h` lại bị bênh này

---------- Bài thêm lúc 22:06 ---------- Bài trước là lúc 21:48 ----------

mình vừa làm như bạn nói thì máy bị lỗi màn hình xanh. vậy là do phần cứng hả bạn. máy mình thì cũng mới mua được khoảng 6 tháng. nhưnng mình dùng thì cũng hơi khiếp. cứ người thức là máy hoạt động. không biết như vậy có ảnh hưởng gì không bro

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Vận dụng quan điểm dạy học giải quyết vấn đề khi dạy học chương Dòng điện không đổi Vật lí 11 Luận văn Sư phạm 0
D Tổ chức các tình huống học tập và hướng dẫn học sinh tích cực, tự lực giải quyết vấn đề khi giảng dạy chương dòng điện trong các môi trường, vật lý 11 Luận văn Sư phạm 0
D Vấn đề thất nghiệp của sinh viên sau khi ra trường nhìn từ góc độ triết học Luận văn Sư phạm 0
D tình huống thẻ bảo hiểm y tế cho người nghèo và những vấn đề rắc rối khi đi khám, chữa bệnh Y dược 0
K Những vấn đề học sinh thường thiếu sót khi làm bài trắc nghiệm môn Vật Lý Luận văn Kinh tế 0
H Những ảnh hưởng của vấn đề vi phạm bản quyền phần mềm khi Việt Nam hội nhập Luận văn Kinh tế 0
M Bản quyền sản phẩm và nhãn hiệu hàng hoá - Vấn đề cần quan tâm khi xuất khẩu hàng hoá ra thị trường nước ngoài Luận văn Kinh tế 0
V Vấn đề chiến lược kinh doanh của công ty lữ hành toàn cầu (Open World) sau khi Việt Nam gia nhập WTO Địa lý & Du lịch 0
A Quyền của người bị tạm giam trước khi xét xử - vấn đề lí luận và thực tiễn 04 Luận văn Luật 0
C Quyền và nghĩa vụ của vợ chồng sau khi chia tài sản chung trong thời kỳ hôn nhân - vấn đề lý luận và thực tiễn Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác