Sugn

các bạn cho mình hỏi làm sao để Splash Pro EX giải mã video bằng GPU, Phim HD 720P thì cái nào (bất cứ phim nào) cũng có đèn hiệu GPU, còn phim HD 1080p thì có phim có, và có nhiều phim lại không có đèn hiệu GPU nên xem phim rất là giựt. Máy mình card màn hình ATI 7670M. Mình chỉnh đủ kiểu trong setting nhưng vẫn vậy có bạn nào biết cách làm sao khi xem phim HD 1080 thì nó bảo đèn hiệu GPU ko. Xin cám ơn

Milbyrne

GPU của nvidia thì vào NVIDIA control panel--> 3D Settings-->Manage 3D Settings-->program settings mục 1 chọn "add" và thêm "Splash PRO" vào mục 2 chọn "high performance NVIDIA processor" rồi "apply". còn GPU AMD mình chưa thử mà hình như cũng thế.!

h_a_t_only

GPU của nvidia thì vào NVIDIA control panel--> 3D Settings-->Manage 3D Settings-->program settings mục 1 chọn "add" và thêm "Splash PRO" vào mục 2 chọn "high performance NVIDIA processor" rồi "apply". còn GPU AMD mình chưa thử mà hình như cũng thế.! Làm rồi vẫn không được, mình down nhiều phần mềm xem phim khác thì cũng vậy, 720P thi xem good, còn 1080p thì có phim xem good có phim bị giựt, Mình nghĩ có lẽ do phim chứ không phải do phần mềm hay máy, tất cả phim coi trên WMP thì phim nào coi cũng được không giựt

racroiso1

ak` bạn cấu hình xong trong control panel mở "Splash PRO" len vào settings-->tick vào mục "Use hardware acceleration" rồi mở video lên là được. cái hiện tượng bị giật hình trên không phải do phim đâu.

pe_pe

ak` bạn cấu hình xong trong control panel mở "Splash PRO" len vào settings-->tick vào mục "Use hardware acceleration" rồi mở video lên là được. cái hiện tượng bị giật hình trên không phải do phim đâu. Cái này mình chỉnh từ lâu rồi, mà mình cũng chỉnh đủ kiểu trong setting rồi vẫn không dc

bạn xem lại thử chứ mình mới cài Splash PRO cho máy thằng bạn dùng GPU AMD Radeon 7500G cũng chỉ cấu hình có thế mà nó sáng chữ GPU lên thôi. hay bạn gỡ thử nó ra cài, cấu hình lại xem..

bạn xem lại thử chứ mình mới cài Splash PRO cho máy thằng bạn dùng GPU AMD Radeon 7500G cũng chỉ cấu hình có thế mà nó sáng chữ GPU lên thôi. hay bạn gỡ thử nó ra cài, cấu hình lại xem.. Do video............................................. ....

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Góp phần tìm hiểu một số vấn đề lịch sử cận đại Việt Nam Ebook PDF Văn hóa, Xã hội 0
D Nghiên cứu vấn đề điều khiển lò nhiệt. Đi sâu xây dựng chương trình giám sát nhiệt độ lò nhiệt trong phòng thí nghiệm sử dụng card PCI 1710 Công nghệ thông tin 0
D VẤN đề cơ bản TRIẾT học TRONG tác PHẨM CHỦ NGHĨA DUY vật và CHỦ NGHĨA KINH NGHIỆM PHÊ PHÁN GIÁ TRỊ và ý NGHĨA LỊCH sử Môn đại cương 1
S Hạch toán tài sản cố định với vấn đề quản lý nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản cố định tại công ty TNHH SX Và TM Cường Phát Luận văn Kinh tế 0
G Vấn đề nâng cao hiệu quả sử dụng vốn ở công ty TNHH Thương mại và phát triển công nghệ Khoa học Tự nhiên 0
C vấn đề về việc Sử dụng các công cụ của chính sách tiền tệ trong điều kiện nền kinh tế thị trường ở Việt Nam Công nghệ thông tin 0
R Một số giải pháp cho vấn đề huy động và sử dụng vốn có hiệu quả ở Công ty bánh kẹo Hải Hà Công nghệ thông tin 0
H Một số vấn đề về nâng cao công tác quản lý và sử dụng ngân sách nhà nước trên địa bàn tỉnh Hà Giang Luận văn Kinh tế 0
B Nâng cao hiệu quả sử dụng vốn là tất yếu khách quan, là vấn đề mà các doanh nghiệp cần phải làm Luận văn Kinh tế 0
A Tổ chức hạch toán tài sản cố định với vấn đề quản lý và nâng cao hiệu quả sử dụng tài sản cố định tại Công ty thực phẩm miền Bắc Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác