thanhmc_mtv

Các ace diễn đàn cho mình hỏi là trong file word của mình lúc định dạng có header và footer, bây giờ mình muốn chèn trang đầu tiên mà không có header và footer, nhưng các trang sau vẫn có header và footer thì phải làm thế nào? Mình Thank nhiều

ngan_trang_2610

Trong chỉ dẫn sử dụng Word có chỉ cách làm, bạn tìm file chỉ dẫn sử dụng office có trên diễn đàn mình bạn down về đọc là biết. Mình copy cho bạn đoạn chỉ dẫn bạn làm thử nhé (office 2010)

Không sử dụng Header / Footer cho trang đầu tiên

Tại thẻ Page Layout, bạn nhấn chuột vào nút góc dưới phải của nhóm Page Setup để mở hộp thoại Page Setup. Kế đến mở thẻ Layout ra. Đánh dấu kiểm mục Different first page bên dưới mục Headers and footers. Nhấn OK.

Vậy là Header / Footer vừa được loại bỏ khỏi trang đầu tiên của tài liệu.

Trong Word 2003, bạn cũng có thể loại bỏ Header / Footer cho trang đầu tiên bằng cách vào menu File – Page Setup > chọn thẻ Layout > đánh dấu check Different first page > OK.

Sheehan

Ngoài ra bạn có thể sử dụng Break page !!!

Break page em có thể tham khảo ở đây nè:

chuong_vang

ha minh giang Trong chỉ dẫn sử dụng Word có chỉ cách làm, bạn tìm file chỉ dẫn sử dụng office có trên diễn đàn mình bạn down về đọc là biết. Mình copy cho bạn đoạn chỉ dẫn bạn làm thử nhé (office 2010)

Không sử dụng Header / Footer cho trang đầu tiên

Tại thẻ Page Layout, bạn nhấn chuột vào nút góc dưới phải của nhóm Page Setup để mở hộp thoại Page Setup. Kế đến mở thẻ Layout ra. Đánh dấu kiểm mục Different first page bên dưới mục Headers and footers. Nhấn OK.

Vậy là Header / Footer vừa được loại bỏ khỏi trang đầu tiên của tài liệu.

Trong Word 2003, bạn cũng có thể loại bỏ Header / Footer cho trang đầu tiên bằng cách vào menu File – Page Setup > chọn thẻ Layout > đánh dấu check Different first page > OK. Thank bạn nhiều nhé

Các chủ đề có liên quan khác