Facebook cập nhật lần gần đây nhất có thêm chức năng theo dõi tin tức của bạn bè thông qua cái hộp cập nhật bên phía tay phải. Thế nhưng chả hiểu tại sao mình lại không có cái hộp đó...

Tìm mãi các chức năng có trong facebook mà không thấy mục nào liên quan đến ticker...

Google cũng ko,...

Pro nào biết giúp dùm mình nha.

Thanks nhiều.

Bạn dùng Fb giao diện Tiếng Việt hay Tiếng Anh, có 1 bạn cũng từng thắc mắc như bạn, chuyển từ giao diện Tiếng Việt sang Tiếng Anh thì lại thấy có nà

nh0k_ju_a

mình vừa chuyển sang tiếng Anh luôn mà cũng như cũ bạn ơi... vẫn không thấy nó xuất hiện

thanhlam_cat

Chuẩn rồi cái này phải dùng giao diện tiếng anh ms thấy ảnh trên wall cũng to hơn nữa

helen_bui_1987

Mình có chuyển sang tiếng anh bạn ơi, thử tất cả các loại nào là Engl (UK), Engl (US), Engl (...) đều không được hết...

Không biết trong phần Account Setting có chỗ nào cho phép chỉnh sửa ticker ko... mình tìm mãi mà không có, cài đặt lòng vòng thì cũng có bấy nhiêu thôi, không thấy phần nào có liên quan đến hộp cập nhật ticker hết

Mình đang dùng tiếng Anh nha!

congnghe

Mình duyệt bằng Chrome, Firefox và cả IE.

Mình nghĩ là do tài khoản fb của mình bị vớ va vớ vẩn j rồi... nên mới không có cái ticker... chứ vẫn là cái laptop này mà fb của bà chị thì vẫn có ticker hẳn hoi...

Pó tay! Thoạt đầu mình nghĩ đơn giản, vào fb chỉnh lại thì được thôi, còn không thì lên gg, ai dè... tìm hiểu, mài mò mới biết nó không đơn giản...

Andrew

hermes Mình duyệt bằng Chrome, Firefox và cả IE.

Mình nghĩ là do tài khoản fb của mình bị vớ va vớ vẩn j rồi... nên mới không có cái ticker... chứ vẫn là cái laptop này mà fb của bà chị thì vẫn có ticker hẳn hoi...

Pó tay! Thoạt đầu mình nghĩ đơn giản, vào fb chỉnh lại thì được thôi, còn không thì lên gg, ai dè... tìm hiểu, mài mò mới biết nó không đơn giản... Uhm..có khi nào là tại Fb của bạn chưa update giao diện mới của Fb hok nhỉ, mình thấy nhìu người bị như bạn lắm

tinhvosau89 Uh sao dùng giao diện tiếng anh mới thấy nhỉ Mình dùng Tiếng Việt mà vẫn thấy nà

Dar

Mình tìm và chưa thấy mục update nó nằm ở đâu trong mục giúp đỡ...

Hàng triệu người muốn gỡ bỏ ticker, mình thì lại tìm nó...

baoquyen_ly

nếu chuyển giao diện tiếng Anh không được thì lấy proxy của các nước ngoài add vào là nó hiện liền àh

vow.love

dinhxuansang nếu chuyển giao diện tiếng Anh không được thì lấy proxy của các nước ngoài add vào là nó hiện liền àh Bạn có thể nói rõ hơn dùm mình được ko? Vậy khi add proxy j` j` đó vào cái j` j` đó thì mới được, còn khi không làm thế thì coicoi nhưtrở lại như cũ hả bạn?

Vậy chắc là không có công cụ, hay cái click chuột nào trên facebook có thể làm được chuyện này hả bạn?

cứ đổi ngôn ngữ sang english ( US ) hay ( UK ) đi

nếu mà khởi động lại fb không được thì vào trang kiếm lấy 1 con proxy nào mạnh mạnh 1 chút, port 3128 thì càng tốt

rối vào trình duyệt --> tùy chọn --> nâng cao --> mạng --> lan setting--> use proxy rồi add vào đó

thì chuyển qua giao diện mới liền

nhưng mình nghĩ là cứ chuyển qua english là ok rồi, do giao diện này bị bản quyền nên nó chưa cập nhật hết được

Farrin

dinhxuansang cứ đổi ngôn ngữ sang english ( US ) hay ( UK ) đi

nếu mà khởi động lại fb không được thì vào trang kiếm lấy 1 con proxy nào mạnh mạnh 1 chút, port 3128 thì càng tốt

rối vào trình duyệt --> tùy chọn --> nâng cao --> mạng --> lan setting--> use proxy rồi add vào đó

thì chuyển qua giao diện mới liền

nhưng mình nghĩ là cứ chuyển qua english là ok rồi, do giao diện này bị bản quyền nên nó chưa cập nhật hết được Mình vừa add proxy như bạn nói và không có chuyện j` xảy ra...

Mình vẫn luôn dùng Engl (UK) đây...

vit_tiny

dinhxuansang bạn dùng gì để vào Fb, host hay DNS hay soft Ultrasuft đó bạn.

---------- Bài thêm lúc 10:49 ---------- Bài trước là lúc 10:37 ----------

dinhxuansang bạn dùng gì để vào Fb, host hay DNS hay soft Mình không nghĩ là do proxy hay j` đó liên quan đến mạng hay phần mềm bạn ạ.

Mình vừa nói như trên là, bà chị vẫn dùng máy này và fb của bả thì có ticker.

Vậy nên vấn đề chỉ ở chỗ fb thôi... I think so...

Các chủ đề có liên quan khác