Tình hình là dạo này con chạy được một lúc là nóng ran bàn phím. Lật ngược máy lên kiểm tra thấy quạt tản nhiệt vẫn chạy đều. Máy để trên bàn tiếp diện bằng phẳng. Kể cả khi chạy trong phòng điều hòa cũng vậy. Mong các bạn tư vấn giúp. Cảm ơn!

có cài phần mềm nào mới lam xung đột không Tình hình là dạo này con chạy được một lúc là nóng ran bàn phím. Lật ngược máy lên kiểm tra thấy quạt tản nhiệt vẫn chạy đều. Máy để trên bàn tiếp diện bằng phẳng. Kể cả khi chạy trong phòng điều hòa cũng vậy. Mong các bạn tư vấn giúp. Cảm ơn!

lamthithanhdiem

nó nóng máy thì nó truyền nhiệt ra bàn phím thôi bạn

nếu nóng quá thì có thể có phần mềm bị xung đột hay chạy nhiều phần mềm hay phần mềm nặng quá

nên tìm cách giảm bớt các chường trình chạy trên máy

candy15160

đồng ý với bạn này
nó nóng máy thì nó truyền nhiệt ra bàn phím thôi bạn

nếu nóng quá thì có thể có phần mềm bị xung đột hay chạy nhiều phần mềm hay phần mềm nặng quá

nên tìm cách giảm bớt các chường trình chạy trên máy p/s acer thường nóng=> mua tản nhiệt đi bạn

Nếu máy đã dùng lâu thì bạn nên đem vệ sinh, check virus, cài lại hệ điều hành mới cũng là một cách để làm mới máy tính ! Nóng máy thường do nhiều nguyên nhân, nếu bạn dùng nhiều ứng dụng nặng như đồ họa hay 3d game thì chắc chắn sẽ nóng. Tuy nhiên không biết nhiệt độ của bạn ở đây là bao nhiêu ?

Laptop của bạn bị nóng rồi tản nhiệt qua bàn phím thôi. đến lúc cần vệ sinh laptop rồi đó .

giới thiệu cho chỗ này bảo đảm nè

Heilyn

Tình hình là dạo này con chạy được một lúc là nóng ran bàn phím. Lật ngược máy lên kiểm tra thấy quạt tản nhiệt vẫn chạy đều. Máy để trên bàn tiếp diện bằng phẳng. Kể cả khi chạy trong phòng điều hòa cũng vậy. Mong các bạn tư vấn giúp. Cảm ơn! Máy chạy lâu hay 1 số chương trình nặng thì sẽ rất nhanh nóng. Nhiệt truyền đến phím cũng là bình thường. Máy mình như thế suốt (dù là máy mới mua)

Nếu bạn dùng máy âu rồi thì nên vê sinh lại máy. lau chùi khe tản nhiệt, thay keo tản nhiệt cho CPU,...

Tình hình là dạo này con chạy được một lúc là nóng ran bàn phím. Lật ngược máy lên kiểm tra thấy quạt tản nhiệt vẫn chạy đều. Máy để trên bàn tiếp diện bằng phẳng. Kể cả khi chạy trong phòng điều hòa cũng vậy. Mong các bạn tư vấn giúp. Cảm ơn! Máy Acer bề mặt máy thoát nhiệt rất kém. Nếu máy bạn sử dụng card đồ họa rời máy sẽ rất nhanh nóng. Tản nhiệt nhỏ không đủ để làm mát máy. Bạn nên mang vệ sinh máy mình, khe thoát nhiệt rất nhiều bụi bám, mua thêm đế tản nhiệt để bên dưới máy, nên mua loại 2-3 quạt nhỏ bởi vì tốc độ quạt rất nhanh và ít rung lắc như tản nhiệt cánh lớn.

ntcmar

@@..có thể do cài quá nhiều phần mềm hay phần mềm bị xung đột..=.="..bạn mua thêm cái quạt tản nhiệt về cho máy bớt nóng đi..^^

Hang_JJ

Laptop HP của mình không dùng quạt bàn thổi vào thì phỏng tay chứ chẳng chơi

(bên trong máy không có cái quạt nào chạy cả )

Seafra

mình cũng đang xài HP đã dùng đế quạt tản nhiệt chạy DMC 5 khoang 1h là bắt đầu thấy bàn phím laptop ấm ấm,chạy thêm 1h nữa nhiệt độ lên 80 rồi,làm sao đây??