Mal

Như các bạn vừa biết Photoshop CS là phần mềm chỉnh sửa anh tốt nhất. Nó có thể chỉnh sửa cho chúng ta những bức ảnh xấu nhất thành những bức ảnh đẹp nhất. Nó còn làm tăng khả năng xử lí đồ họa cho chúng ta. Nhưng để sử dụng được những phần mềm này thì không phải đơn giản mà chúng ta phải tìm tòi và học hỏi rất nhiều mới có thể thành thạo được trong xử lí đồ họa với Photoshop CS. Vì vậy hôm nay mình có một số video dạy học Photoshop CS3 và CS5 bằng tiếng Việt cho các bạn để học CS một cách nhanh và dễ dàng nhất. Video này chủ yếu chỉ dẫn học CS3 nhưng cũng có thể áp dụng đối với CS5 được vì CS5 tương đối tương tự với CS3 ( mình vừa thử với CS5 và hoàn toàn làm được). Vì video có rất nhiều vì vậy mình không thể một lúc đưa hết ra cho tất cả người, mình sẽ up dần dần cho các bạn.

Còn về phần cài đặt thì các bạn tự làm nhé, mình không đưa ra ở đây vì nó rất dài, các bạn có thể lên Google.com.vn để tìm và download phần mềm về để cài đặt cũng như có rất nhiều tài liệu chỉ dẫn cài đặt bằng hình ảnh.

Chúc các bạn thành công!

1. Để Photoshop làm chuyện tốt hơn

2. Điện thoại tí hon

3. Vẽ cầu vồng

4. Tạo action cơ bản

5. Plastic man

6. Crop size ảnh

7. Khắc phục ảnh thiếu sáng

8. Khắc phục ảnh dư sáng

9. Tẩy mụn, vết dơ bằng Patch tool

Các chủ đề có liên quan khác