Khi xem video, bạn thường thấy xuất hiện những logo của các nhà sản xuất hay biểu trưng của người biên tập video trên giao diện của phim. Bạn cũng có thể thực hiện việc này dễ dàng với VidLogo của Geovid Software.

Với VidLogo v3.2 bạn có thể chèn logo của công ty nhằm quảng bá hình ảnh vào video, hiệu chỉnh các tập tin video và watermark (đánh dấu bản quyền) tập tin video đó. VidLogo hỗ trợ các định dạng hình ảnh như BMP, JPEG, GIF, AVI Video cho logo, hay AVI, ASF, WMV, DivX, Xvid, 3ivx, MP4 cho định dạng video. VidLogo cũng có chức năng chuyển đổi định dạng video sang định dạng AVI với chuẩn codec riêng (recodec AVI) và tốc độ chuyển đổi khá nhanh.

Chương trình có giao diện sử dụng khá đơn giản, để chèn logo của mình vào các đoạn video công việc đầu tiên là hãy chạy chương trình Vidlogo, sau đó trong tuỳ chọn “Input” của chương trình bạn hãy nhập đường dẫn chứa files Video cần chèn logo ( ở đây chương trình chỉ hỗ trợ tốt các định dạng: AVI, MP4, ASF, ASX, WMA, WMX,..) tiếp đó bạn xuống phần “Output” để nhập đường dẫn chứa files Video đã được sửa đổi ( sau khi files này được chèn logo mặc định của nó sẽ là định dạng AVI). Bạn cũng có thể tinh chỉnh thêm chất lượng của files Video khi nhấp vào tuỳ chọn Video Settings hay Audio Settings.

Để chèn một logo bất kỳ nào đấy vào trong đoạn video bạn có thể chèn logo vào trong tuỳ chọn “Edit logo..” sau đó nhập đường dẫn của logo và kích thước muốn thể hiện của logo ấy trên đoạn video cũng trong tuỳ chọn này (ở đây chương trình hỗ trợ cho bạn hầu hết các định dạng đồ hoạ thông dụng nhất hiện nay). Sau khi đã hoàn thành các bước trên để quá trình chèn logo vào đoạn video được thực hiện bạn nhấn vào tuỳ chọn Start để kết thúc các quá trình.

Download phần mềm:

Hướng dẫn cài đặt và Cr-ack:

Next → I accept this agreement → Next → Next → Next → Next → Chờ đến khi cài đặt xong vào máy.

Khi cài đặt xong, đừng mở Vidlogo lên.

Vào lại thư mục VidLogo v3.2 + Cr-ack by Thi3nPr0 → Vào thư mục Cr-ack → Copy tất cả các file trong thu mục vào C:\Program Files\GeoVid\VidLogo

Khi copy bạn sẽ gặp 1 cửa sổ Confrim File Replace, khi đó chọn Yes to All là xong.

các bạn nhớ thanks cho mình cái nhé, hihi

conginuakhongem

Định tks nhưng lại thôi, ông bạn disable chức năng download file, viết bài mà anh em cũng chẳng load được... :s

paul_phong

Chưa dùng nhưng thấy nhiều soft cũng làm dc cái chèn logo mà thậm chí nhiều chức năng hơn.

hoangtuNeo_Neo

ghét nhất là làm xong 1 cái topic, chuwa biết kết quả thế nào, giúp được ra sao mà cuối bài chêm vào 1 câu : " các bạn nhớ thank cho mình nhé"

ko thank thì được gì, mà thank thì được gì. haizz

ken_88

cho mình xin lỗi các bạn

đây là link mới:

mong các bạn thông cảm cho

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
R Nâng cao hiệu quả hoạt động sản xuất kinh doanh của công ty cổ phần thương mại vận tải Thuý Anh Luận văn Kinh tế 0
R Slide đào tạo testing phần mềm Công nghệ thông tin 0
R hoạt động marketing tại công ty cổ phần thương mại du lịch quốc tế thành công Luận văn Kinh tế 0
R Phát triển thị trường tiêu thụ sản phẩm thức ăn chăn nuôi của Công ty cổ phần tập đoàn DaBaCo Nông Lâm Thủy sản 0
R Nâng cao năng lực cạnh tranh sản phẩm thức ăn chăn nuôi công nghiệp của công ty cổ phần chăn nuôi CP Nông Lâm Thủy sản 0
R Quản trị nguyên vật liệu trong sản xuất thức ăn chăn nuôi tại Công ty cổ phần tập đoàn DABACO Nông Lâm Thủy sản 0
R Quản lý chi phí sản xuất thức ăn chăn nuôi theo quy trình sản xuất tại công ty cổ phần tập đoàn DABACO Nông Lâm Thủy sản 0
R Quản lý chi phí sản xuất thức ăn chăn nuôi theo quy trình sản xuất tại công ty cổ phần thức ăn chăn nuôi Tân Phát Nông Lâm Thủy sản 0
R Chiến lược kinh doanh công ty cổ phần Sông Đà 6 giai đoạn 2019-2024 Luận văn Kinh tế 0
D Thiết kế máy ép đáy bình dạng chỏm cầu bằng thủy lực và ứng dụng phần mềm gia công bộ chày cối Khoa học kỹ thuật 0

Các chủ đề có liên quan khác