style_more

Bạn đang tiếp quản 1 thứ mà bạn đang nghĩ là đang có cơ hội phát triển - có thể kiếm tiền ở đó.

Khó khăn hay thuận lợi thì mình không thể giúp được vì mình không tiếp xúc với thị trường này nhiều với lại bạn mới là chuyên gia về lĩnh vực này, đừng hỏi tôi, hãy tin vào sự phân tích và phán đoán của mình.

Mình sẽ góp ý bạn về định hướng, cách làm - còn nếu bạn biết rồi thì thôi :D
Định hướng chiến lược: Hiện nay các cty trong lĩnh vực này làm ăn hiệu quả khi họ là nhà cung cấp thường xuyên cho các cty, bạn nên theo hướng này (đường mòn chính là con đường tốt nhất). Bạn nên viết một kế hoạch thật rõ ràng về: Tầm nhìn, sứ mạng, định hướng phát triển chiến lược, báo cáo thu nhập dự trù, báo cáo ngân lưu ... Nhân sự: Bạn phải thanh lọc lại nhân viên nhằm tiết kiệm chi phí và tìm người làm việc hiệu quả. Sản phẩm: Bạn nên lọc lại danh mục hàng hóa, xem chúng có khả năng cạnh tranh không? và lên kế hoạch tìm nhà cung cấp. Khách hàng: Marketing: Là cty nhỏ nên bạn phải dựa vào cách quảng cáo tự thân là chính (khách hàng sẽ quảng cáo cho bạn). Còn bạn hỏi cách tính % chi phí giá thành ... thì bạn hãy nên đọc sách về tài chính (cuốn Tài chính doanh nghiệp hiện đại cua PGS Trần Ngọc Thơ), bạn sẽ tính được, nếu không làm thế được thì bạn nên thuê người để họ làm.

Mình giúp được vậy thôi, vì không đủ dữ liệu để làm tiếp.

Chúc bạn thành công.

pe.sockkute

Văn phòng phẩm Linh Gia xin gửi tới bạn lời Thank chân thành! Chúng tui hy vọng may mắn sẽ đến với bạn và cả tôi!!!

Brodee

các đối thủ nữa mà. đâu phải có mình mình đâuMời bạn ghé thăm: Công ty CP Giấy Sài Gòn

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
E hoàn thiện việc xây dựng chiến lược kinh doanh của Tổng công ty Xuất Nhập Khẩu và Xây Dựng Việt Nam sau CP hóa Luận văn Kinh tế 0
J Xây dựng phương án huy động vốn phục vụ việc mở rộng hoạt động sản xuất kinh doanh tại Công ty CP in SGK tại TP Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
G Trình bày lý thuyết về tuần hoàn và chu chuyển tư bản. ý nghĩa thực tiễn rút ra khi nghiên cứu lý thuyết này đối với việc quản lý các doanh nghiệp của nước ta khi chuyển sang nền kinh tế thị trường định hướng XHCN Kiến trúc, xây dựng 0
T Chiến lược Marketing của khách sạn Hồng Hà trong việc thích ứng với môi trường kinh doanh Luận văn Kinh tế 0
X Đầu tư với việc phát triển hoạt động kinh doanh dịch vụ du lịch của công ty Hanoi Toserco giai đoạn 2000 - 2005 Luận văn Kinh tế 0
B Thực trạng về việc tổ chức quản lý và hoạt động sản xuất kinh doanh của Công ty CP Vận tải và dịch vụ Hàng hoá Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
R Thẩm quyền dân sự theo loại việc của Tòa án về giải quyết tranh chấp kinh doanh thương mại Luận văn Luật 0
B Phân tích sự cần thiết của việc ứng dụng Marketing trong hoạt động kinh doanh Ngân hàng tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
G Ứng dụng Marketing trong việc nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh ở công ty kỹ thuật công nghệ Hạ Long Luận văn Kinh tế 0
F Chính sách marketing hỗn hợp và việc ứng dụng vào thị trường khách du lịch của doanh nghiệp kinh doanh lữ hành Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác