Chào mọi người,

Thank mọi người vì đã quan tâm đến topic này. Vấn đề là trên laptop tui đang xài hai account cùng lúc,và hai acc đều ở chế độ adminstrator,tui thường hay xài account mới vì lý do cá nhân,tuy vậy tui lưu trữ mọi dữ liệu ở ổ đĩa phụ chứ không phải ổ C chính,nhưng mà kiểm tra thì vẫn thấy ổ C hằng ngày giảm MB.

Cho hỏi nguyên nhân là gì?cách khắc phục như thế nào? TT^TT

Mannie

Trường hợp của bạn có nhiều nguyên nhân, thông thường máy hoạt động sẽ tạo ra các file rác, nhất là khi bạn lướt web, các file này tích tụ sẽ chiếm dụng dung lượng đĩa tăng dần, để xóa bỏ bạn có thể dùng các phần mềm như ccleaner chẳng hạn. Nguyên nhân nữa là do virus nếu như máy đầy dung lượng nhanh, trường hợp này thì bạn phải quét virus, xong sẽ hết.

hit_tuananh

Trường hợp của bạn có nhiều nguyên nhân, thông thường máy hoạt động sẽ tạo ra các file rác, nhất là khi bạn lướt web, các file này tích tụ sẽ chiếm dụng dung lượng đĩa tăng dần, để xóa bỏ bạn có thể dùng các phần mềm như ccleaner chẳng hạn. Nguyên nhân nữa là do virus nếu như máy đầy dung lượng nhanh, trường hợp này thì bạn phải quét virus, xong sẽ hết. *w* Thank bạn nhiều nha!!!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Giúp đở Người Mới Xài SQL 2000 Win7 32bit Đang Cần Gấp Cho Công Việc Thanks Thủ thuật tin học 0
C mình muốn hỏi về việc xài 1 modum cho 2 máy tính InterNet 0
D Sự thích ứng của học sinh trong học tập đối với việc thay đổi phương án thi tốt nghiệp THPT Luận văn Sư phạm 0
B Thực trạng và tính cấp thiết của việc xây dựng một hệ thống thuật ngữ y học pháp - việt Sinh viên chia sẻ 0
D Ứng dụng Multimedia vào việc giảng dạy môn học "Hệ thống truyền lực trên ô tô" Khoa học kỹ thuật 0
D Quỹ đầu tư tín thác trong việc tạo vốn cho thị trường bất động sản tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Các yếu tố ảnh hưởng đến năng suất làm việc từ xa của nhân viên văn phòng tại Tp. HCM Văn hóa, Xã hội 0
D Giải pháp hạn chế rủi ro trong việc luân chuyển chứng từ thu, chi tiền đối với khách hàng tại Ngân hàng Sacombank Luận văn Kinh tế 0
N Nhờ tải giúp em Thực trạng và các yếu tố tác động đến việc làm thêm của sinh viên Thành phố Hồ Chí Minh hiện nay (Luận văn thạc sĩ) - Phan Thị ThuThảo Khởi đầu 3
D một số xu thế lớn trong quan hệ quốc tế, ý nghĩa đối với việc thực hiện đường lối đối ngoại của đảng Môn đại cương 0

Các chủ đề có liên quan khác