Đường truyền ADSL của VNPT thời (gian) gian gần đây được tất cả người phản ảnh quá nhiều. Tốc độ truy cập Wed còn thua khi sử dụng Điện thoại di động kết nối Laptop để vào mạng. Mạng Vnpt theo nhiều diễn đàn mình thu thập ý kiến chung là : Tốc độ ngang Dial up, trung bình 2p rớt 1 lần. và tất cả người ai cũng thề sẽ lên cắt hợp đồng chấp nhận bồi thường vì công chuyện và học tập.

Còn theo ý kiến của các bạn:

sử dụng đường truyền ADSL nào ở VN là hài lòng nhất

hehhe

bạn ơi,mình thấy viettel cũng vậy,fpt thì khỏi chê rồi tiền cước thì cao.theo mình thì VNPT cũng được vì cái này là của nhà nước mà.tùy theo do máy nhà bạn có nhìu máy kết nối k.nhìu thì dễ bị mạng lắm.chứ nhà mình xài có 1 máy ah chạy vù vù.có sao đâu

sanyo309 Đường truyền ADSL của VNPT thời (gian) gian gần đây được tất cả người phản ảnh quá nhiều. Tốc độ truy cập Wed còn thua khi sử dụng Điện thoại di động kết nối Laptop để vào mạng. Mạng Vnpt theo nhiều diễn đàn mình thu thập ý kiến chung là : Tốc độ ngang Dial up, trung bình 2p rớt 1 lần. và tất cả người ai cũng thề sẽ lên cắt hợp đồng chấp nhận bồi thường vì công chuyện và học tập.

Còn theo ý kiến của các bạn:

sử dụng đường truyền ADSL nào ở VN là hài lòng nhất Tùy khu vực bạn à. Mình sử dụng VNPT gần 6T hiện tại thấy rất ổn định nhưng điểm duy nhất là do xài chung nhiều ip nên với các trang hạn chế truy cập của ip thường gây khó chịu

Taji

khu vực gần nhà tui ai muốn đăng kí mạng vnpt (vì không có mạng khác) thì phải chờ cả tháng là ít, có khi cả nữa năm, còn mấy nhân viên tư vấn khách hàng thì nói cứ như đấm vào mặt... vnpt chán lắm

ct_bp783

đợt trước dùng down load sấp xỉ 300k.từ mấy hum nay mạng nát quá.dùng cũng hơi chán.quen dùng nhanh rùi.ko bit đến bao h sẽ khá hơn

missu_mrhieu

Không biết thế nào chứ thằng bạn tui sử dụng chung với đường điện thoại, cứ có ai gọi đến đảm bảo đứt mạng luôn, thế nên tui đăng kí dùng FPT cho khỏe.

Tớ thấy VNPT cũng được, tốc độ download lúc khoảng 11h30 trưa là 120kb/s, mỗi tội giá hơi đắt, còn chuyện mất mạng thì cũng tùy hôm, có hôm mất liên tục, đến nản

Haha. Nhà tui dùng MegaVNN family được giảm 80% trọn gói, được hẳn 1 đường cáp riêng (miễn phí). Từ lúc lắp chưa biết mất mạng là gì (lắp 1 năm rồi)

tidius2625

tùy khu vực thui bạn ah`!nhà mình rất ổn địng xài 2 năm ùi rất ít rớt mạng!!khi rớt mạng gọi điện cho nhân viên thì họ xuông liền!!nhà mình xài gói 270k/tháng down lúc nào cũng được trên 400kb/s nè!! nhưng không hiểu thằng hàng xóm nó cũng như mình nhưng dc có 200kb/s !!

Nhà mình cũng hay bị tình trạng rớt mạng lắm nhiều lúc cũng bực mình vì đang chat, chơi GO "Mất kết nối máy chủ " liên tục nhiều lúc không muốn dùng nữa . Nhưng các bạn hãy thử nghĩ xem nếu như bỏ VNPT thì chọn dịch vụ của nhà cung cấp nào để không bị tình trạng trên ? Câu trả lời chắc chắn là không rồi . Vì chả có nhà cung cấp dịch vụ nào cam kết không rớt mạng cả! mà nếu có cam kết thì chưa chắc thực hiện được. Chính vì vậy, theo ý kiến của mình khi gặp tình trạng rớt mạng liên tục thì các bạn hãy nhanh chóng báo cho nhà cung cấp dịch vụ để họ khắc phục sớm. Mình vừa báo cho họ và vừa fix thành công sau 1 ngày .Chúc các bạn may mắn

Orville

mình cũng xài VNPT được hơn 1 năm rồi

rớt mạng được 2 lần

xài gói Mega Easy -> down speed : 450 KB / S

Belmiro

KULL† tùy khu vực thui bạn ah`!nhà mình rất ổn địng xài 2 năm ùi rất ít rớt mạng!!khi rớt mạng gọi điện cho nhân viên thì họ xuông liền!!nhà mình xài gói 270k/tháng down lúc nào cũng được trên 400kb/s nè!! nhưng không hiểu thằng hàng xóm nó cũng như mình nhưng dc có 200kb/s !! Nhà bạn ở khu vực nào vậy,cách bưu điện bao xa mà dùng vừa thế.Mình Down lúc nào cũng dc tầm 190k -210k thôi.Hỏi mấy a bưu điện thì nói là xa quá nên dc vậy thôi..

Đang trả lời mà bị rớt mạng mới ghê chứ

vietquang_nc

tao10c2 mình cũng xài VNPT được hơn 1 năm rồi

rớt mạng được 2 lần

xài gói Mega Easy -> down speed : 450 KB / S bạn có nhầm ko?gói này mà tốc độ cao thế à...mình cũng dùng gói này down trên media toàn chỉ hơn 200KB thui.

Tui xài fpt, down phim từ hdvnbit khoảng 800kb/s, lasttorent khoảng 400kb, tui thấy fpt khá good đấy, và 24/7 không đứt mạng bao giờ.

tui thấy mạng VNPT nhà tui sài y như con *** ý.djt mẹ bọn VNPT chỉ biết thu tiền thui còn vấn đề dg truyền ADSL thì như ***.tui dang sài gói MegaVNN - easy 1.5Mbps/512Kbps mà tốc độ down thì lúc nào cao lắm thì dc 60kb/s còn choi CF hay AU thì lag như chó cắn,xem fim online thì khỏi cần nói.nếu như tui chọn nhà cung cấp lần nữa tui thề không bao giờ sài của bọn VNPT chó chết này nữa.tui đang ở SÀI GÒN chứ có fai vùng MÙ CĂNG CHẢI đâu mà dg truyền như *** ý.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nhà cung cấp dịch vụ VNPT là lũ lừa gạt.mạng thì như rùa bò down thì khỏ cần nói nhanh ơi là nhanh 60kb/s chơi CF và AU thì lag như chó cắn.con mẹ nó

puppy_s2

nói chung tốc độ đúng theo cam kết, dù giờ bận hay giờ rỗi tốc độ down nhà tui vẫn 235kb/s -> 320kb/s. các bạn phải biết cáck đo cơ, down và up khác nhau đấy. cũng phụ thuộc vào các server khác. <<<<ước gì tui có cái usbdata3g!!!>>>>>

Romain

luongduylong tui thấy mạng VNPT nhà tui sài y như con *** ý.djt mẹ bọn VNPT chỉ biết thu tiền thui còn vấn đề dg truyền ADSL thì như ***.tui dang sài gói MegaVNN - easy 1.5Mbps/512Kbps mà tốc độ down thì lúc nào cao lắm thì dc 60kb/s còn choi CF hay AU thì lag như chó cắn,xem fim online thì khỏi cần nói.nếu như tui chọn nhà cung cấp lần nữa tui thề không bao giờ sài của bọn VNPT chó chết này nữa.tui đang ở SÀI GÒN chứ có fai vùng MÙ CĂNG CHẢI đâu mà dg truyền như *** ý.

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nhà cung cấp dịch vụ VNPT là lũ lừa gạt.mạng thì như rùa bò down thì khỏ cần nói nhanh ơi là nhanh 60kb/s chơi CF và AU thì lag như chó cắn.con mẹ nó ông này tương tự mình nè.cao lắm là nhảy lên 80kB.mình mách nhỏ nhá.bạn gọi (mã vùng)800126. bảo nó cho kỹ thuật viên về sửa nhanh.ko biết tại sao mạng nhà em nó chậm. cái số này ở hà nội bây giờ là 0435800126.nơi khác nên hỏi 1080

nó về tới nhà: gõ 192.168.1.1

user name and pass: admin

ngay cái bảng đầu tiên hiện ra.túm tóc giật đầu nó chỉ vào cái down rate :510Kb. up rate 252kb.

bảo sao mạng tao 1526/512 mà bây giờ chỉ được thế này.

bảo nó gọi lên tổng đài mở rate cho mình( chỉ bọn nó mới gọi được).em cũng bị như vậy đây.

đi đổi sang mega family mà vẫn 510kb(~60KB).hôm kia gọi lên tổng đài.hôm nay,(chuẩn chưa) nó về bảo nó.cho nó xem.nó gọi lên. 5 phút sau:

1204x4/756 bây giờ tải ở rap toàn 700-800kB (~1MB) bác làm thử xem biết đâu lại được

Các chủ đề có liên quan khác