tình hình là thế này các bạn à , giờ mình đang đung bảN windows 7 64 bit , giờ muốn cài windows 8 mà còn phân vân không biết windows 8 chạy có nhẹ hơn windows 7 không ? và các phần mền windows 8 có nhiều và tương thích không ? có bản Cr-ack của windows 8 64 bit enterprise chưa? thank mọi người trước

Traveon

hầu hết các phần mềm đều tương thích, theo mình thấy thì cả 2 chạy đều như nhau thoy.

tinh_le65

hầu hết các phần mềm đều tương thích, theo mình thấy thì cả 2 chạy đều như nhau thoy. vậy à tưởng nhẹ hơn chứ thấy truoc có cài bản thử nghiệm thấy windows 8 chạy lên màn hình có 10s sao laI đều nhau nhỉ @@

kem_ftu

hầu hết các phần mềm đều tương thích, theo mình thấy thì cả 2 chạy đều như nhau thoy.

chaykut3_0238

Windows 8 khởi động, tắt máy có phần nhỉnh hơn Windows 7. Nếu thích khám phá, trải nghiệm cái mới thì nên xài. Hiện tại Windows 8 vẫn active bằng key MAK qua phone với bản Pro, Enter ngon lành, không tội gì mà xài Cr-ack.

hầu hết các phần mềm đều tương thích, theo mình thấy thì cả 2 chạy đều như nhau thoy. vậy à tưởng nhẹ hơn chứ thấy truoc có cài bản thử nghiệm thấy windows 8 chạy lên màn hình có 10s sao laI đều nhau nhỉ @@

nh0k_mjk0

nếu không game thì windows 7 là lựa chọn tốt nhất

win 8 chưa tương thích với một số phần mềm

nếu không game thì windows 7 là lựa chọn tốt nhất

win 8 chưa tương thích với một số phần mềm Nếu chơi game chứ bạn !

smilesmile_lita

mình từng xài windows 8 pro,nói chung mượt,khởi động,tắt máy nhanh,dao diện đẹp,nhẹ,copy past có phần nhanh hơn windows 7....nhưng:

+Chưa tương thix với 1 số game(trước mắt là fifaonline 2)

+Chưa tương thix với 1 số chuong trình diệt virut thông thương(như máy mình là avara cài xong là màn hình tối thui lun)

+màn hình destop mình thấy k đẹp như windows 7(nhận xét của mình thôi nhé)

1 vài nhận xét cho bạn

Các chủ đề có liên quan khác