Mình có file musik có size là 523mb. Mình muốn nén file musik này lại chọn method là best,nhưng khi nén xong thì file musik.rar đó có size là 516mb. Các pro cho mình hỏi là winrar nén file thành dung lượng như vậy có đúng không???

size của file musik

size cùa musik.rar

anhct84

nó còn tùy từng loại file

và khi nén nhớ chọn chế độ tốt nhất (mặc định là bình thường)

hangptt95

Điều đó là đúng và rất đúng. Vì mức độ nén của winrar phụ thuộc vào file cần nén. Đối với một số file khi dùng winrar sẽ cho ra chất lượng nén rất cao như những file dạng word hoặc một số file của game hay chương trình, tuy nhiên cũng có trường hợp ngoại lệ như file bị hư hoặc trùng lặp về cấu trúc, những file như thế thì mức độ nén là rất cao như mình có 1 file dung lượng 1gb 5 khi nén lại thì chỉ còn dưới 2mb, tất nhiên file này chả làm gì được vì bị lỗi( mình dùng nó để hù lũ bạn thôi). Trường hợp về nén với tỉ lệ nhỏ thì đa số là đối với các file nhạc và video, vì tỉ lệ ratio của chúng là 95 đến 99% nên nén chúng thà không nén còn tốt hơn( muốn thì convert chúng làm giảm bit rate là xong, hoặc rip lại). Nhưng cũng có vụ video khi nén dung lượng lại giảm đi 1 nửa, tức là ratio của winrar là 50%, đây là loại video được quay lại bằng chương trình thao tác hoặc nó không có âm thanh và có quá nhiều cảnh đơn giản trùng nhau...đó là hiểu biết của mình.( nếu bài này có ích cho bạn thì tại sao không Thank nhỉ).

Yuan

đúng nếu file nhạc bạn là mp3 vì mp3 củng là 1 dạng file nén rồi nên windows ra không thể nén hơn được nữa

trang_van

ky3t_pro thank các pro nhìu...đang tìm hiểu các phần mềm...mong các pro đừng chê e gà . Không sao cả! Ai lúc đầu chẳng thế.

lucky11357

Nói chung chỉ nên dùng winrar như 1 công cụ đóng gói và bảo mật (an ninh) thôi. Chứ độ nén thì ít lắm

hb_5658

winrar nét là tốt nhất rồi đó bạn...còn dùng lượng nén giảm bao nhiều thì còn tùy thuộc vào loại file nén là file gì nửa..và chất lượng file như thế nào....

Các chủ đề có liên quan khác