sam8182000

Mình có sự cố này mà không biết nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào nữa nên post bài này lên mong nhờ các bạn ai rành về máy tính thì giúp đỡ mình với.

Máy tính mình sau khi Format tất cả dữ liệu xong rồi cài lại windows XP, nhưng quá trình cài windows thi chạy rất là chậm (từ 23h->7h sáng chưa xong). Thật sự mình gà về IT nên cũng không biết máy tính của mình bị gì nữa. Mình xin Thank các bạn nhiều!

Tally

bạn nên kiễm tra lại đĩa cài và ổ cd của bạn đi, mắt đọc của cd không tốt, đĩa kém chất lượng cũng có tình trạng này, ngoài ra bạn cũng nên vệ sinh ram thử xem

Kearney

Thứ nhất là bạn nên coi lại RAM

Thứ hai là bạn thử dùng CD-Room khác: chắc CD-Room của bạn mắt vừa yếu quá rồi

Thư ba : mua lại đĩa windows khác

Mà bạn cần gì ngồi cài cho mệt, tốn thời (gian) gian nữa. Ghost lại nhanh hơn.

thocon55

neomax001 Mình có sự cố này mà không biết nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào nữa nên post bài này lên mong nhờ các bạn ai rành về máy tính thì giúp đỡ mình với.

Máy tính mình sau khi Format tất cả dữ liệu xong rồi cài lại windows XP, nhưng quá trình cài windows thi chạy rất là chậm (từ 23h->7h sáng chưa xong). Thật sự mình gà về IT nên cũng không biết máy tính của mình bị gì nữa. Mình xin Thank các bạn nhiều! do ổ CD của bạn mắt đọc vừa kém. bạn kiểm tra lại xem sao nhé? hay dùng phương pháp khác để cài xem thế nào?

keo_ngoc

Mình thanks mấy bạn nhiều nha. Mình rút nguồn ra, vệ sinh ram giờ máy chạy lại bình thường rồi.

bich_tram2401

neomax001 Mình có sự cố này mà không biết nguyên nhân và cách khắc phục như thế nào nữa nên post bài này lên mong nhờ các bạn ai rành về máy tính thì giúp đỡ mình với.

Máy tính mình sau khi Format tất cả dữ liệu xong rồi cài lại windows XP, nhưng quá trình cài windows thi chạy rất là chậm (từ 23h->7h sáng chưa xong). Thật sự mình gà về IT nên cũng không biết máy tính của mình bị gì nữa. Mình xin Thank các bạn nhiều! Từ 23h->7h sáng chưa xong ,làm gì mà lâu dữ vậy,mà bạn cũng kiên nhẫn gê hen

Các chủ đề có liên quan khác