Tớ thường lên mạng = GC nên bật rất nhiều tab của Chorme, nay muốn hỏi về vấn đề tab là như này :

Tớ thấy bên firefox lúc đang sử dụng mình bật rất nhiều tab để làm, sau đó khi không dùng nữa thì mình tắt đi

sau này dùng lại FF bật lên lại thì mấy tab đó vẫn giữ nguyên & chỉ load 1 tab nơi chỗ mình đang dừng lại & không load các tab khác khi không dùng đến

Nay muốn hỏi bên chorme là : khi khởi động chorme lên trong khi đó có nhiều tab mà mình chỉ load cái trang mình đang dừng tại đó còn các tab khác không được load

vậy chế độ tắt các tab khác không được load khi khỏi động chorme là mục nào vậy các bạn ???

Ghost_luv

FF làm vậy sao thế bạn? Mình tưởng nó toàn load 1 lúc hết tất cả các tab chứ.

hanivn

thường thì lúc khởi động chorme lên là nó load hết các tab cùng 1 lúc, như vậy làm nó load cái tab nơi mình dừng lại hơi bị lâu .....vì nó load 1 lúc nhiều tab mà .....

hoala_cocay

FF làm vậy sao thế bạn? Mình tưởng nó toàn load 1 lúc hết tất cả các tab chứ. firefox nó không load 1 lúc hết tất cả các tab khi mình khởi động firefox lên lại mà chỉ load 1 tab tại nơi mình tắt đi thôi ....nhưng các tab đó vẫn ở đó, khi dùng tab nào mình nhấn sang tab đó lúc đó FF nó mới load cái tab mình mới nhấn vào .......

duc1712

Mình mới xem, thằng Chrome không có chức năng đó đâu bạn, nó load 1 đám luôn.

Lisabet

Chỉ có FF có chức năng Don't load tabs until selected chư GC thì chưa có đâu bạn! thế tính ra google chorme vẫn thiếu chức năng khá hay này đúng không các bạn ........chorme.làm như vây sẽ làm chậm trình duyệt khi khởi động, vì nó load cùng 1 lượt mà .......

latdat1906

thế tính ra google chorme vẫn thiếu chức năng khá hay này đúng không các bạn ........chorme.làm như vây sẽ làm chậm trình duyệt khi khởi động, vì nó load cùng 1 lượt mà ....... ờ, thế mà vẫn đứng thứ 2 chỉ sau IE về khoản người dùng đông đảo nhất hiện này

và đứng số 1 trong khoản duyệt web nhanh nhất

sep_truong

ờ, thế mà vẫn đứng thứ 2 chỉ sau IE về khoản người dùng đông đảo nhất hiện này

và đứng số 1 trong khoản duyệt web nhanh nhất đúng là chorme duyệt web thấy mượt hơn firefox & khởi động cũng thấy nhẹ nhàng hơn, mỗi tội chorme vẫn chưa được trang bị chức năng này ..........

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M [Hỏi] Phỏng vấn tiếng anh khi xin việc ngành CNTT Sinh viên chia sẻ 0
S XIn hỏi các bác vấn đề về Google chorme ! InterNet 0
L Tôi làm kế toán tại Công ty Tư vấn thiết kế xây dựng. Xin cho tôi hỏi khi phát sinh một hợp đồng thi Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Xin hỏi Quý Ban Tư vấn Kế toán: Công ty cổ phần A tổ chức tham quan, học tập tại nước ngoài cho CNV Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Tôi xin hỏi một vấn đề như sau: Cty TNHH 2 thành viên tăng vốn điều lệ đã làm đầy đủ thủ tục trước Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin hỏi Kế toán tư vấn giúp: Tôi mới thành lập Doanh nghiệp tư nhân, Tính thuế theo phương pháp trực Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin quý hội cho hỏi vấn đề sau: Trong năm 2010, các doanh nghiệp mua ngoại tệ từ các ngân hàng TM, t Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Xin cho tôi hỏi một vấn đề, khi mình trích lập quỹ dự phòng trợ cấp mất việc làm (3353) thì phải thõ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T (Nguyễn Văn Chín) Ngày 28/5/2012: Tôi có vấn đề xin hỏi quý hội: Công ty tôi là Công ty TNHH một th Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
D Tài liệu về 125 câu hỏi trả lời khi phỏng vấn xin việc bằng tiếng anh Ngoại ngữ 0

Các chủ đề có liên quan khác