quyenthiendac

Mình đang dùng desktop, hôm nay bật máy tính lên thì thấy màn hình trắng xóa. lâu lâu, lại nhảy nhảy mấy cái. đây là màn hình CRT

Lấy cái LCD của thằng bạn thì chạy ngon lành. Mình nghỉ là màn hình của mình có vấn đề rồi nhưng vẫn muốn hỏi các bạn là còn có nguyên nhân nào khách ngoài màn hình bị lỗi không. Như là cáp cắm chưa chặt, dây cáp bị lỗi ...

Mong các bạn giải đáp giúp mình

Bearach

cái laptop của bạn mình lâu lâu nóng quá nó cũng trắng màn hình, treo máy luôn

cobevuituoi712

Nếu mà CRT cũ thì chắc do bóng màn hình chăng. Còn dây lỏng chắc không đâu vì dây của CRT chắc lắm.

mấy cái CRT bây giờ vừa nặng điện lại vừa hại mắt. nó hỏng rồi thì bỏ đi. Cũng tiếc thật đó nhưng nếu có sửa thì tốn tiền ( >150k) chẳng dùng được bao lâu (vì chỉ bảo hành sửa 1 tháng). mình khuyên thật mua mới đi bạn ah LCD ý.

britney_jean46

Máy minh cũng bị như vậy, ra tiệm hỏi họ bảo do dùng lâu nóng máy bị hở mạch ,khi để nguội thì lại được,sửa được nhưng nó cũng bị lại .Mình bán luôn 250k. Mua LCD SAMSUNG 29 2.400.000 đẹp như mơ ,đỡ đau mắt

rina_dolce

LCD chỉ là dành cho dân văn phòng xài mấy ứng dụng đơn giản thôi.

Màn hình CRT mới là Pro về IP, dân đồ họa ít ai xài LCD cả đâu bạn ơi. (không nói Laptop)

CRT thật màu !

Maccus

ae ơi ai cho mình hỏi cái này với máy tính nhà mình nưởc nó zô màn hình xong bị trắng thỉnh thoảng nó mới bình thường ai biết giải đáp giùm mình Phần mềm nick yahoo [email protected] com nhá

vukien23

tjnhlaanhsa0 ae ơi ai cho mình hỏi cái này với máy tính nhà mình nưởc nó zô màn hình xong bị trắng thỉnh thoảng nó mới bình thường ai biết giải đáp giùm mình Phần mềm nick yahoo [email protected] com nhá câu trả lời là mang ra tiệm

---------- Bài thêm lúc 15:06 ---------- Bài trước là lúc 15:05 ----------

traduhi LCD chỉ là dành cho dân văn phòng xài mấy ứng dụng đơn giản thôi.

Màn hình CRT mới là Pro về IP, dân đồ họa ít ai xài LCD cả đâu bạn ơi. (không nói Laptop)

CRT thật màu ! pro về IP

CRT phân giải cao hơn LCD nhưng tốn điện hơn

Các chủ đề có liên quan khác