pu_diem

Nhứ các laptop hiện nay muốn tắt màn hình, ta thuờng dùng Phím Fn+ F... . Mình tìm trên mạng chỉ có các phần mềm kiểu như M-off , tắt màn hình nhưng động vô chuột hay nháy vô bàn phím là sáng đèn.

Mình thì cần 1 phần mềm cũng có công dụng tắt màn hình nhưng khi mở lên phải thao tác phím :

Ví Dụ : Tắt màn hình ctrl +A

Thì mở màn hình cũng dùng lệnh Ctrl+A , màn hình chỉ sáng lại khi thực hiện thao tác phím đó.

Ai có phần mềm như vậy thì giới thiệu cho em. Thank trước!

tony_bee

Chả biết bạn dùng laptop hãng nào nhưng asus của mình mà Fn+F7 tắt màn hình là chỉ khi bấm lần nữa nó mới mở lại màn hình. CHuột bàn phím động thoải mái. Vì ngắt của nó là ngắt đèn nền màn hình nên chuột bàn phím không thể làm sáng lên được

hny_84

Giới thiệu nhé, còn lại tự tìm hiểu:

chaykut3_0238

Sau khi màn hình được tắt, để mở trở lại, bạn chỉ việc di chuyển chuột hay bấm một phím bất kỳ trên bàn phím.

Tất cả các ứng dụng đều có điểm yếu này. Mình muốn mở lại chỉ bằng 1 tổ hợp phím như kiểu tắt màn hình hiện nay.Ví dụ như bạn ở trên : Mở bằng Fn+ F7 thì muốn mở lại chỉ duy nhất bằng Fn +F7 .

mushu_nhung

lenovo thì click chuột phải vào biểu tượng quả Pin rồi chọn power off dsiplay là tắt màn hình

Các chủ đề có liên quan khác