dangtienvu1986

Tui cần soft dạy đánh máy 10 ngón cho mấy đứa cháu. mong các huynh giới thiệu vài soft tốt nhất.

có link và crac k key càng goood

thank nhiều

vovithiensu56

thời đại thông tin nên chuyện học đánh máy nhanh rất là cần thiết.

Với chuyện gia nhập diễn đàn tin học tui tin sẽ giúp chúng ta được chuyện đó.

Mong được sự giúp đỡ.

Thanks!!!!!!!!!!!

(*_*)

phuong_viet

Bài này cũng nên tham khảo để biết. Hãy sử dụng phần mềm miễn phí / nguồn mở.

lt_vndh2202

Bạn đừng học soft đánh máy bằng tiếng Việt, cứ gõ bằng tiếng Anh tốt thì sau đó tiếng Việt với bạn rất đơn giản. Từ đó bạn gõ tiếng việt có dấu hay không dấu cũng... như nhau thôi. Chúc thành công!

P/s: Mình cũng học ở phần mềm Mavis đó, soft này khá lớn, nên ra hàng đĩa hỏi nhé!

Quote:

Được gửi bởi caysoinon

ai có soft dạy đánh máy bằng tiếng việt send cho tui với.có thể send qua yahoo cũng được.THX rất nhiều. yahoo: [email protected]

ductan0305

Em thấy dùng mấy chương trình tập đánh máy chẳng hiệu quả gì hết. Cách đơn giản nhất là mỗi ngày lụm 1 tờ báo gõ lại cho bằng hết. Hé hé cách này hiệu quả lại tiện luôn chuyện đọc tin tức.

tranbaochau2004

Nên tập đánh máy cho đúng cách. Nhất là các bậc phụ huynh có con em nhỏ thì nên tìm các soft tập đánh máy để tập con em dùng 10 ngón tay dánh máy đúng theo phương pháp. Chúng ta không có thời cơ như các cháu trẻ bây giờ. Thời xưa không có máy đánh chử để tập và cũng không có Vi tính nên chúng ta phải chịu thiệt. Bây giờ có máy Vi tính ở nhà nếu không cho con em học đánh máy đúng cách thì quả là lổi của người lớn.

Software đánh máy có tất cả nơi. Kỳ về VN vừa rồi tui có đi mua cho đứa cháu cái dĩa tập đánh máy (ở Mỹ Tho) trong đó có hơn 10 soft đánh máy. Trong đó có Mavis Beacon là một trong những Soft đánh máy rất hay.

IT giỏi cỡ nào đi nửa mà khi đánh máy dùng nhị dương chỉ thì chủ nhân mới interview cũng phải lắc đầu.

thesunshin123

Quote:

Được gửi bởi EPROM

Typingmaster pro 7.0

o có key bạn ơi. cho luôn key đi

nhoc_dkny_hn9x

game rất hay cho những người muốn tập tành đánh máy,link_down: KEY: 9D6PF-D2PJ4-XJJW9-4MNRT

Các chủ đề có liên quan khác