YuD_Kira

Xuất tinh sớm, chữa nhiều nơi không khỏi?

Không có gì phải lo
Bệnh này cũng khá phổ bến. Anh thử một trong những cách sau đây thử coi.
1. Đừng nên quá tập trung, khi chuẩn bị xuất anh nên dừng lai khoảng vài giây sau đó tiếp tục hay dùng những tư thế khác. người nằm người đứng chẳng hạn. Hay là nên dùng codom.
2. Tập thể thao.
Cái quan trọng nhất là tâm lý. để tâm lý thoải mái là tốt nhất. Đừng tự ti với mình là được. Chúc anh vui ve.

bnoo_chan

Vài chiêu chia sẻ
Chào anh Hùng, T có vài chiêu chia sẻ cùng anh. Nếu còn da quy đầu, thì nên đi cắt. Trong thời gian đầu thì sẽ thấy rất khó chịu vì đầu dương vật không quen cọ sát với quần áo. Nhưng nhờ vậy mà sự nhạy cảm sẽ giảm bớt và có thể giao hợp lâu.
Thứ hai là hãy làm bằng tay thường xuyên nhưng ngừng lại khi biết sắp xuất tinh. Thở ra vào thật sâu để giữ "bình tĩnh" và bắt đầu lại thì qua khỏi (nhưng trước khi dương vật giảm độ căng). Làm như vậy anh đang rèn luyện cho mình sức dẻo dai. Ngoài ra anh cũng làm cho sự nhạy cảm giảm bớt.
Thứ ba, nếu anh biết sắp xuất tinh mà không cản nổi, tự anh hay nhờ bạn tình ngắt phía trong đùi hay vỗ vào mông cho đau để đánh mất sự cao trào lúc đó (tui tin chuyện chăn gối càng hấp dẫn vì cô ấy có dịp hỗ trợ cho anh mà còn được động tay chân nữa - không đùa đâu). Những điều nói trên cần được tập luyện và cần thời gian. Nên mong anh Hùng kiên nhẫn.
Còn trong thời gian tập luyện mà bạn tình muốn anh làm lâu hơn thì dùng condom. Có nhiều người thường bị mềm khi đeo condom vào, đó là tâm lý. Anh vẫn có thể tập cho chính mình bằng cách đeo vào lấy ra và thay đổi cái khác lúc một mình. Còn lúc với bạn tình thì trong lúc tay đeo vào thì mắt, mũi, miệng, lưỡi và tinh thần tập trung trên thân thể bạn tình. Có người cho rằng để cho bạn tình đeo vào thì thường phấn hưng hơn, nhưng bạn chỉ mất 5 giây thôi, nếu mất nhiều thời gian hơn thì dễ bị mất tập trung. Good luck and have fun.

Mannie

Anh hãy tập đọc cảm xúc của mình
Cái quan trọng nhất trong chuyện này là cái đầu của anh. Phải tự tin, bình tĩnh, hít thở sâu. Tóm lại, anh phải thực sự thoải mái khi bắt đầu. Thêm vào đó, anh nên tập cho hệ thần kinh quen dần với các kích thích bằng cách: tự kích thích cho đến khi sắp "ra" thì dừng lại, hít thở cho thoải mái, khi cảm giác lắng xuống, lại tiếp tục. Làm bao nhiêu lần như vậy thì tùy vào thời gian của anh. Quan trọng là đừng nản, cứ tập từ từ. Khi bắt đầu người thật việc thật thì anh nên chậm rãi. Từ tốn rồi mạnh dạn hơn khi đã cảm giác làm chủ được tình hình. Một phần quan trọng là anh hãy chia sẻ với đối tác, để 2 người có thể phối hợp ăn ý. Chúc anh thành công và hạnh phúc.

twinkle_love_93

Tập luyện để về đích sau
Đàn ông dễ lên đỉnh hơn phụ nữ. Chính vì thế mới có chuyện trục trặc phòng the, rồi thuốc ông uống bà khen. Đàn ông, để có thể về đích sau, chỉ có cách tập luyện mà thôi.
1. Tập thể dục. Thường thì ít ai để ý, nhưng nếu tinh ý chút, bạn sẽ dễ dàng nhận ra ngay. Thường thì đối với các tư thế làm tình, cơ chân và cơ lưng, bụng của đàn ông thường phải hoạt động nhiều. Vì thế, đàn ông cần nên tập các cơ ở chỗ này để dẻo dai hơn. Cơ chân, bao gồm cơ gối, bắp vế, bắp đùi trước và sau. Trong đó, theo mình quan trọng nhất là bắp đùi sau. và cơ gối. Cần tập luyện sao cho cơ gối có thể chịu đựng lâu dài, và cơ của bắp đùi sau cứng cáp. Cơ trước, bạn có thể dễ dàng tập bằng việc chạy bộ. Cơ sau khó tập hơn. Tại các điểm tập thể dục thường có máy tập cơ sau. Bạn nằm sấp, chân (từ đầu gối) o gập lại để nâng vật nặng. hay bạn nằm ngửa, chân co lên, bàn chân chống xuống đất, sau đó nhấc hông lên. Ngoài ra, bạn có thể dứng ở tư thế đứng tấn, sau đó tập lắc hông giống như khi bạn làm chuyện đó. Các động tác này rất có lợi cho sức kkhoẻ.
2. Tập cơ PC. Đơn giản nhất để phát hiện ra là khi đang đi tiểu, bạn cố gắng nín lại, là phát hiện ra cơ PC ngay. Sau đó tập bằng cách co lại nhiều lần.
3. Tập cơ cho thằng nhỏ. Cái này hơi khó nha. Bạn để ý, khi cương cứng, thằng nhóc hay hướng lên trời, và khi đó nếu bạn đẩy nó xuống thì có vẻ hơn khó. Điều này nhận ra rằng, nếu khi làm chuyện đó, thường thì thằng nhóc có tư thế đi xuống để cho vào cô bé của người yêu. Vì thế nếu bạn thực hiện theo kiểu truyền giáo(nam ở trên) thì thằng nhỏ có vẻ bị đè nặng lên. Việc mang nặng dẫn đến mệt và mau ra. Để khắc phục, chỉ có cách tập luyện. Bạn có thể tập trong phòng tắm hay nhờ người yêu giúp. Cách tập như sau: Bạn để cho thằng nhóc cứng hết cỡ, sau đó dùng tay (như lúc bạn tự xử) để làm. Khi bạn vuốt vào bên trong thì vừa vuốt, vừa đẩy nó xuống dưới, khi vuốt ra ngoài thì đưa nó lên trên. Cố gắng làm từ từ thôi, đừng hấp tấp là hỏng hết. Chú ý đến nhịp điệu của nó, và như mình đã nó, làm từ từ và chậm rãi thôi. Chúc vui..

khungbodanhxoso

tui đã chữa khỏi bệnh như anh
Chào anh Hùng, tui cũng từng mắc bệnh khó chịu như anh, bây giờ thì ổn rồi, bà xã thích lâu mau gì cũng có thể chiều được. Bí quyết của tui như sau:
1. Sống thoải mái, cố quên chuyện đó đi.
2. Thể dục thể thao nâng cao sức khoẻ.
3. ăn uống điều độ, hạn chế chất men kích thích.
4. Tập không được căng thẳng khi thực hiện chuyện ấy.
5. Vuốt ve cho bà xã "phê" đã rồi mới vào trận nhẹ nhàng...
6. Nói với bà xã cảm thông và giúp đỡ-nếu vỡ trận ( món tâm lý này cực kỳ quan trọng).
7. Điều chỉnh nhịp tim khi thực hiện " công việc" sao cho bình thường nhất

Nguyên nhân gây xuất tinh sớm
Theo tui biết thì có 2 nguyên nhân là nguyên nhân thực thể và nguyên nhân tâm lý, nguyên nhân tâm lý thì trị bằng tâm lý, nguyên nhân thực thể thì theo tui biết những nguyên nhân và cách điều trị như sau:
1. Do duong vật qúa nhạy cảm, cái này phải phải phẫu cắt dây thần kinh
2. Do phì đại tuyến tiền liệt, cũng phải điều trị
3. Mắc một số bệnh như trĩ hay đái tháo làm cho các khối cơ ở vùng đáy xuơng chậu suy yếu dẫn đến không kiềm nổi áp suất, phuong pháp điều trị là phương pháp kegel, là phuong pháp start and stop khi đi tiểu: khi đi tiểu anh tiểu ít một rồi nín lại, khi nào không kìm nổi thì tiểu tiếp, anh để ý vùng đáy xương chậu, trên hậu môn một tí có một vùng cơ bị thắt lại.
Ngoài phuong pháp kegel anh cũng có thể tập thắt nín rồi nhả vùng cơ đó, cố gắng giữ khoảng 1 phút rồi nhả ra, tập một thời gian khối cơ đó sẽ khoẻ lên sau này trước khi quan hệ anh thắt nín rồi nhả ra, để giảm áp xuất kích thích , khi quan hệ kết hop với nhịp thở để co thắt, khi sắp ra anh hãy ngung lại và thắt nín vùng cơ đó để kìm lại, khi kích thích giảm thì tiếp tục, chúc anh giữ được hạnh phúc gia đình.

Early

Giải pháp tổng quát cho bạn
Chào bạn. Trước hết bạn cần kiểm tra tâm lý. Bạn thường có hồi hộp hay bồn chồn mỗi khi gần vợ không? Tần suất quan hệ có diễn ra đều đặn hay thất thường (vì thất thường dễ bị xuất tinh sớm) ? Bạn cần ngủ đủ giấc (quan hệ lúc gần sáng sau một giấc ngủ dài sẽ rất phong độ!). Ăn uống đủ dưỡng chất, tập thể dục để tăng cường thể lực. Bỏ hẳn thuốc lá và rượu bia nên uống ít. Thử đi khám tổng quát xem lục phủ ngũ tạng mình có vấn đề gì không. Cuối cùng, tạo cho mình một cuộc sống lạc quan yêu đời, tránh bị căng thẳng thì tình trạng trên sẽ không còn nữa. Chúc bạn thành công.

quang17112001

Hãy thử cách này nè bạn
Theo tôi, trong lúc quan hệ, bạn nên mang 2 bao cao su cùng lúc, để làm giảm ham muốn. Khi gần xuất tinh, bạn nên ngừng lại một chút, nhéo vào người một cái thật mạnh để giảm ham muốn, trong lúc quan hệ, bạn cũng có thể tưởng tượng đến một hình ảnh kinh khủng nào đó để giảm ham muốn lại. Lúc trước tui cũng bị giống bạn, tui đã thử những cách như trên và thấy khá hiệu quả. Chúc bạn luôn vui vẻ!

zozo_pro

Nên sử dụng đồ chơi tình dục
Sẽ có những giải pháp chữa cho Hùng nhưng theo mình cần có thời gian và sự ổn định trong suy nghĩ đã, thường tuổi càng nhiều thêm thì việc xuất tinh sớm sẽ giảm đi, khi càng ít nghĩ, ít lo về việc này thì tự bệnh sẽ hết.
Theo tui Hùng nên bàn với vợ về việc sử dụng đồ chơi tình dục (đồ giả) trong màn dạo đầu đủ để cô ấy thấy thoả mãn sau đó hãy dùng "đồ thật". Nếu tư tưởng thông thì mọi việc hoàn toàn bình thường, nếu khó nói thì nhờ bác sỹ tư vấn nói chuyện với vợ giùm. Thiên nhiên vốn thiết kế không được đồng bộ giữa 2 giới: nam nhanh, nữ hưng phấn chậm nên hay lệch pha, chẳng riêng Hùng mà phần lớn đàn ông đều gặp khó khăn này tuỳ từng giai đoạn tuổi, từng người với mức độ khác nhau.
Phim đen thường là biểu diễn nên mọi người cứ nghĩ đó là thật nên hay tự ty về mình là không đúng. Việc gì biết cách khắc phục rồi cũng ổn cả thôi, đừng quá e sợ Hùng ạ.

selfish_vn

Anh có thể làm tốt hơn
Theo tui (từ thực tế bản thân) thì một số nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng này là:
- về sinh lý: anh rất sung mãn (đặc biệt vào lúc bắt đầu "hành sự"), anh hãy tưởng tượng một quả bóng căng thì chỉ cần một tác động nhẹ là nó xì hơi ngay lập tức.
- về tâm lý: sự "nhạy cảm" của bản thân anh (hưng phấn quá, e sợ quá vì tiền lệ "xuất sớm");
hai yếu tố này kết hợp thì anh "xuất sớm" (thậm chí còn nhanh hơn 10 giây) là chắc luôn.

Do vậy, để kéo dài "cuộc chiến hoa hồng", anh có thể thực hiện (bằng cách luyện tập) các giải pháp sau:
- về sinh lý: giảm bớt sự sung mãn trước khi "hành sự", bằng nhiều cách: chơi thể thao (vừa tăng sức khoẻ, sự dẻo dai, vừa giảm bớt sự sung mãn sinh lý (nhưng vẫn còn đủ ham muốn để yêu vợ); hay "xuất" trước một lần;
- về tâm lý: kiểm soát được cảm xúc của bản thân (kiềm chế sự hưng phấn, mọi thứ phải từ từ...; không cần e sợ nếu có lỡ "xuất sớm" mà chưa kiểm soát được, bởi vì bạn có thể rủ vợ làm lại lần 2...

còn chiêu thức thì các bạn đọc khác đã nêu, bạn có thể tham khảo thêm.

Xin lưu ý thêm:
- vấn đề tuổi tác cũng có ảnh hưởng lớn đến thời gian hành sự: khi trẻ thì sung mãn và thiếu kinh nghiệm nên "xuất sớm", khi có tuổi thì bớt sung mãn và có kinh nghiệm hơn nên thời gian "hành sự" kéo dài hơn;
- vấn đề đối tác: cần sự chia sẻ, hỗ trợ và phối hợp của vợ.

chúc bạn tìm lại chính mình
( bao )

Các chủ đề có liên quan khác