Walsh

Chào em, 18 tr thì sự lựa chọn của em sẽ khá đa dạng. Theo nhu cầu của em thì máy sẽ cần Ram khá cao( để chạy máy ảo), tuy vậy với số tiền trên thì em mua hầu hết đều có cấu hình Ram 4GB rồi(win7) sẽ khá thoải mái.Bây giờ chỉ chú trọng hãng và hình thức 1 chút thôi. Nếu mà là anh anh sẽ tìm mua 1 chú Sony Vaio nó cũng khoảng tầm tiền ấy, vì anh đã dùng nhiều loại rùi , phải nói là nếu có xiền thì dùng sony vaio (xịn) là thích nhất. Còn không thì em có thể tham khảo thêm dùng Dell...Khi đi mua thì nên vào các công ty , cửa hàng danh tiếng 1 chút, nhớ xem kỹ, cả giấy bảo hành chính hãng hay chỉ bảo hành theo công ty(có thể là hàng ngoài - xách tay)...
Nhưng anh nói thật, nếu là sinh viên thì không nên mua loại đắt tiền quá, chỉ nên mua loại khoảng 10 tr là đủ dùng rồi.

tddmkt90

Với giá tiền của bạn thì có nhiều máy cho bạn chọn lắm nhưng Sony hay Vaio thì không chơi dc với cấu hình mạnh. Bạn có thể chọn Dell sài bền, Asus sài mát còn Acer thì rẻ và mạnh. Bạn nói rõ thêm về sở thích cũng như yêu cầu thì mình sẽ cung cấp cho bạn chính xác Model của từng loại, nói chung chung khó tìm lắm.

taido_lovelife

Theo mình thì bạn nên chọn con dell or asus, với từng ấy tiền thì core i5, card màn hình từ 512mb( card ati của dell inspiron) hay geforce của asus trở lên là chắc chắn chơi phim ok, ram thì 4gb , còn cái vụ nâng cấp ram và cpu theo mình nghĩ là hok cần thiết vì với tốc độ phát triển hiện nay laptop chỉ sau 3-6 tháng đã lỗi thời thì việc nâng cấp như muối bỏ bể mà thui..

hong_hai

Xài Acer đi cho rẻ bạn ah. còn dư số tiền gửi Ngân hàng khi ra trường lấy tiền đó mua được 1/2 máy mới rồi.
Có Model này giá hợp lý đó bạn tham khảo:
ACER Aspire 5741G - 452G32Mn (044)
Giá bán : 13,888,000 VND (đã bao gồm 10% VAT)

CPU: Core i5-450M 2.4GHz
Turbo:2.66GHz,3Mb,DMI 4.8GT/s
MEMORY: 2GB DDR3, 1066Mhz
HDD: 320GB SATA 150
OPTICAL VD±RW Double Layer
DISPLAY:15.6"WXGA Crystal LED
VGA:ATI Radeon 5470 Rời512MB
WIFI:Intel 802.11 b/g/n,Camera
Weight: 2.6Kg,Card Reader 5In1

Chỉ cần đầu tư thêm 900k vào em Ram 2GB DDR3 nữa là bạn có em laptop cấu hình mạnh rồi!
Chúc bạn chọn được máy ưng ý!

Các chủ đề có liên quan khác