rugenan

em có mua cát 6, 9 lõi, bọc bạc để câu mạng trên 100m,

em bấm như cát5 thông thường, tốc độ dc 1/3 so với nhà chủ.

em cắt bỏ lõi khế, và dây đồng thứ 9, theo em nghiên cứu đó là dây tiếp mát, không biết có ảnh hưởng j đến tốc độ ko,

em ping đến modem đều <1 cả, ping ngon, mà mạng tương đối chậm.

bác nào có cách chống nhiễu trên dây lan trên 100m, em sử dụng dây cat6 bọc bạc chống nhiễu, 9 lõi loại rẻ,

em thắc mắc em cắt cái dây tiếp mát đó đi có ảnh hưởng j ko, và nó sinh ra có tác dụng gì, xin chân thành cảm ơn.

Audwine

em có mua cát 6, 9 lõi, bọc bạc để câu mạng trên 100m,

em bấm như cát5 thông thường, tốc độ dc 1/3 so với nhà chủ.

em cắt bỏ lõi khế, và dây đồng thứ 9, theo em nghiên cứu đó là dây tiếp mát, không biết có ảnh hưởng j đến tốc độ ko,

em ping đến modem đều <1 cả, ping ngon, mà mạng tương đối chậm.

bác nào có cách chống nhiễu trên dây lan trên 100m, em sử dụng dây cat6 bọc bạc chống nhiễu, 9 lõi loại rẻ,

em thắc mắc em cắt cái dây tiếp mát đó đi có ảnh hưởng j ko, và nó sinh ra có tác dụng gì, xin chân thành cảm ơn. Theo lý thuyết được học thì mạng LAN hoạt động được trong tầm <= 100m. Trường hợp nhà bác là 130m thì tín hiệu nó suy hao nhiều, tốc độ còn 1/3 là bình thường. Muốn ít suy hao hơn thì có giải pháp nhưng tốn kém hơn.

rong cáp cat 6 có thêm 1 dây nữa không phải là dây mát, nó chỉ có tác dụng tuốt vỏ mạng.

vậy dây thứ 9 mình bỏ à bạn, mình thấy trên mấy web của các hãng sản suất cat 6 nó ghi tiếp đất.

mình cũng thử cho nó nối đất, kết quả vẫn vậy.

mình chơi loại rẻ tiền, chứ nhiều xiền làm luôn đường cáp quang là oke nhất.

Các chủ đề có liên quan khác