Xuân Diệu nói:

"Yêu là chết ở trong lòng một ít"

Sao nhiều người yêu lại chết cả con tim?

Yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ

Giờ chịu lỗ chứ chưa muốn chịu khổ

(dân kế toán mừ. hj)

Viết kiểu này thế nào cũng có người đồng tình lẫn ko, đồng thì ít mà không thì nhiều, em xin nghe tất cả ý kiến đóng góp

Tình là gì mà ngàn năm trước đến ngàn năm sau muôn loại vẫn khổ đau chưa dứt....

thebao.buzzlove

Đồng ý với câu "sao nhiều người yêu lại chết cả con tim" Trường hợp này là tự tử vì tình yêu hay vì lý do nào đó chết vì những chuyện liên quan tới tình yêu. tại chỉ có người chết thì tim mới chết chứ nhỉ?

Percy

Nguyên văn bởi thothonb

Đồng ý với câu "sao nhiều người yêu lại chết cả con tim" Trường hợp này là tự tử vì tình yêu hay vì lý do nào đó chết vì những chuyện liên quan tới tình yêu. tại chỉ có người chết thì tim mới chết chứ nhỉ?

hjhj, đâu nhất thiết phải chết mới chết tim đâu, em nghe mấy người thất tình hay nói là con tim tui đã hóa đá, đóng băng hay tan vỡ luôn ấy chứ. ghê nhỉ

Vruyk

hi!

Tình yêu là chiếc ô

che cho người khách khô, còn chính mình lại ướt!

nhocquyalien

yêu là bạn cho người ta quyền năng làm đau mình. Chị thấy câu này chuẩn nhất.........

daomytriduc

tình yêu là cái j nhỉ mà khó hiểu quá. nhưng sao lại thấy đau buồn khi yêu, lại thấy hạnh phúc khi yêu, lại thấy được che trở khi yêu..........rút cuộc thì tình yêu có tất cả mà cũng làm ta mất đi tất cả đấy???

Hildbrand

Nguyên văn bởi nguyenhoi89

hi!

Tình yêu là chiếc ô

che cho người khách khô, còn chính mình lại ướt!

Chiếc ô khi cụp lại thì cả 2 đều ướt thui

---------- Post added at 10:15 Phần mềm ---------- Previous post was at 10:14 Phần mềm ----------

Nguyên văn bởi sweet286

yêu là bạn cho người ta quyền năng làm đau mình. Chị thấy câu này chuẩn nhất.........

Em cũng thấy câu này khá chuẩn

---------- Post added at 10:17 Phần mềm ---------- Previous post was at 10:15 Phần mềm ----------

Nguyên văn bởi hana12688

tình yêu là cái j nhỉ mà khó hiểu quá. nhưng sao lại thấy đau buồn khi yêu, lại thấy hạnh phúc khi yêu, lại thấy được che trở khi yêu..........rút cuộc thì tình yêu có tất cả mà cũng làm ta mất đi tất cả đấy???

Cái gì cũng có 2 mặt mừ. hj

c0nvitc0i

Nguyên văn bởi girl_codon

yêu là thấy tâm hồn liêu xiêu...đôi lúc hơi kiêu...và lắm điều vô lý...(ec,cũng tạm được)hihi

Lắm lúc thấy nó còn điêu điêu nữa. hehe

Các chủ đề có liên quan khác