em mới mua con usb PNY ở siêu thị Pico. Vỏ nó đề 8g nhưng khi cắm vào máy tính nó hiện ra 2 ổ usb 1 cái nào 0byte còn 1 cái là 4g bên trong còn có phần mềm diệt virus bản quyền nhưng không có key kích hoạt chứ. Bác nào biết vụ này chỉ em với

Kermit

ah ! ta biết rồi ... cái usb của bác bị chôm rồi ... thai vào đó là cái usb cùa tên Đạo chích .. thôi ra bắt đền lại deeeee

mo_on

phần mềm bản quyền nhưng không có key kích hoạt,vậy thì gọi gì là bản quyền

vickyttf3714

binhbk230 phần mềm bản quyền nhưng không có key kích hoạt,vậy thì gọi gì là bản quyền Mình là mình cũng đang thắc mắc cái câu này của chủ thớt lắm đó

bichhangvo

bó tay mua USB phải cắm thử ở đó luôn .chắc usb cũ rồi nó đi cop diệt virus xong mang ra bán

chidoan3dongda

acquy2834 em mới mua con usb PNY ở siêu thị Pico. Vỏ nó đề 8g nhưng khi cắm vào máy tính nó hiện ra 2 ổ usb 1 cái nào 0byte còn 1 cái là 4g bên trong còn có phần mềm diệt virus bản quyền nhưng không có key kích hoạt chứ. Bác nào biết vụ này chỉ em với Bạn viết hay ghê, càng đọc càng thấy ảo @.@ " 1 cái nào 0 byte " với lại 1 cái 4Gb có phần mềm diệt virut ....=.= phần mềm diệt virut gì? ai bỏ trong đó vậy?

Bạn xem lại máy của mình ( thử trên máy khác xem ), nếu thấy không ổn thì mang ra Pico cầm theo phiếu bào hành.

sammi_oy

acquy2834 em mới mua con usb PNY ở siêu thị Pico. Vỏ nó đề 8g nhưng khi cắm vào máy tính nó hiện ra 2 ổ usb 1 cái nào 0byte còn 1 cái là 4g bên trong còn có phần mềm diệt virus bản quyền nhưng không có key kích hoạt chứ. Bác nào biết vụ này chỉ em với Ax. bạn mua phải usb rởm rồi. tốt nhất nên mang cái đó ra siêu thị đòi đổi lại. còn cái phần mềm diệt virus vừa không có key kích hoạt thì còn j là bản quyền mà bạn bảo phần mềm diệt virus bản quyền

p3h30_h4ppj

Mang ra siêu thi đổi đi. USB mới mua thì có phần mềm diệt virut gì được nhỉ? hay khuyến mãi, khuyến mãi cho cái phần mềm nhưng k có key

lethuthuy_84

Mua phải USB dởm rồi Đổi nhanh kòn kịp

---------- Bài thêm lúc 20:20 ---------- Bài trước là lúc 20:18 ----------

zmz3tzn mình mới mua cái usb 8gb của kingtong tốc độ copy chỉ được có 3mb. Mình Kingston 8G nhưng cũng chỉ được có 5Mb thui

mjss_eh_dyamok

acquy2834 em mới mua con usb PNY ở siêu thị Pico. Vỏ nó đề 8g nhưng khi cắm vào máy tính nó hiện ra 2 ổ usb 1 cái nào 0byte còn 1 cái là 4g bên trong còn có phần mềm diệt virus bản quyền nhưng không có key kích hoạt chứ. Bác nào biết vụ này chỉ em với CÓ vẻ tương tự hàng chi na nhỉ

Will_Nevercry

trời

mình cũng từng bị như vậy.

nhưng mình chơi bể hơn chút xíu.

đem bán lại cho thằng khác.

tmt_itc

Mới gặp trường hợp này usb 8G của mình cắm vào laptop thì dung lượng còn ~ 7.6G Chủ thớt đem đi đổi or bảo hành lại đi nhá, hàng kém chất lượng rồi.

USB của bạn sao ngộ vậy .Nó rất tương tự với cái USB có 2 ổ nhớ nhưng 8G mà cái 4G còn cái kia 0G là hok thể tưởng được

my_ngoc60

Bạn cắm vào máy tính khác xem thế nào đã!

căm vào máy khác mà vẫn như thế thì mang ra tiệm mua hỏi lại thôi!

hong.traitim

ndt0508 Mới gặp trường hợp này usb 8G của mình cắm vào laptop thì dung lượng còn ~ 7.6G Chủ thớt đem đi đổi or bảo hành lại đi nhá, hàng kém chất lượng rồi. Cái này là đúng rồi, nhà sản xuất lấy tròn số: 1KB =1000 byte nên 8GB là 8 x 1000 x1000 x1000 = 8 tỷ byte, còn máy tính thì : 1 kb =1024. Vậy lấy 8 tỷ byte chia cho 1024^3 gần bằng 7,5 GB.

Mua USB chủ yếu xem tốc độ. 2.0 tốc độ trong khoảng 22->30MB/s. 3.0 từ 35 MB/s thì phải.

Các chủ đề có liên quan khác