Có thể không sai khi nói Windows Media Player (WMP) là phần mềm nghe nhạc có thể tích hợp nhiều plug-in nhất. Ngoài những plug-in quen thuộc như DFX Sound Enhancement (tăng cường chất lượng âm thanh phát ra), Pixelfusion (tăng cường chất lượng hình ảnh phim), Solveigmm WMP Trimmer (giúp cắt xén file nhạc, phim), Circle Surround (giả lập dàn âm thanh nổi Surround 5.1), 4Front Headphones (4FH) là một plug-in tăng cường chất lượng âm thanh khi nghe bằng headphone

Sau khi cài đặt thành công và mở WMP, bạn sẽ thấy biểu tượng của 4FH ngay trên khay hệ thống. Hãy bấm đôi vào biểu tượng này để chạy chương trình, 4FH có giao diện rất đơn giản, gồm 3 phần:

- Virtual Room: đây là chức năng quan trọng nhất. Bạn hãy rê chuột (từ 0% đến 100%) để tăng cường âm thanh 3D Surround cho headphone. Bạn vừa nghe vừa điều chỉnh sao cho âm thanh KẾT hợp với mình nhất là được.

- Output Gain: phần này giúp tăng giảm âm thanh nên bạn cứ để mặc định 0.0 dB là được.

- Bypass: kích hoạt hay tạm tắt 4FH.

Sau khi điều chỉnh và thiết lập xong các thông số KẾT hợp, bạn có thể tắt 4FH ở khay hệ thống bằng cách mở WMP, vào Tools > Plug-in, bỏ dấu chọn trước Tray Control for 4FrontHeadphones 1.0c và đánh dấu chọn để mở 4FH. Để tắt hẳn 4FH, bạn vào Tools > Plug-ins, bỏ dấu chọn trước 4FrontHeadphones 1.0c.

Ngoài ra, bạn có thể kết hợp giữa 4FrontHeadphones 1.0c với DFX Sound Enhancement 8.5 để tăng cường hơn nữa chất lượng âm thanh khi nghe bằng headphone.

Chú ý: Plug-in 4FrontHeadphones 1.0c có tác dụng tăng cường âm thanh 3D surround rõ rệt với headphone (loại có tai nghe áp vào tai), còn với earphone (loại có tai nghe cắm thẳng vào lỗ tai) thì hiệu quả không thật sự rõ ràng.

Download:

nguồn:migoit.com

Giorgio

Thank bro! Mình đang kiếm cái này! Bồ dùng thử thấy chất lượng thế nào?! Mình dùng Earphone chứ không dùng Headphone nên không biết là có hiệu quả hay không!

Cuinn

cho mình hỏi chút

tại sao khi remove phân fmềm này thì nghe nhạc bằng WMP lại bị méo tiếng

Cài lại cg không dc

chán quá đi mát

Rhisiart

ũa tại sao mình cài xong rồi bật WMP 11 lên không thấy như hình bạn đề vậy?

Các chủ đề có liên quan khác