Có 1 vấn đề thế này mong các bạn giúp đỡ.

Cơ quan mình có 1 máy chủ và khoảng 40 máy trạm, tài nguyên được sẻ chia trên thư mục E:\Temp được map về máy trạm vơí tên là ổ T

Có 1 bộ phận hầu như ngày nào cũng gửi 1 file TIEN DO THU lên ổ T(tất nhiên là chèn lên cái cũ) cho lãnh đạo và các Phòng khác tra cứu.

Xong,thời gian gần đây có 1 ai đó thường xuyên xóa file đó đi, dẫn đến chuyện Quản trị mạng là người bị phê bình nhiều nhất (đó chính là mình)

==> Có cách nào để biết được IP vừa xóa file đó hok? Mong các bạn nghiên cứu giúp!

come_on

Có soft cho phép ghi lại log lịch sử truy cập vào máy mình mà, bạn tìm trên Gg 1 cái cài vào rồi chờ theo dõi thôi ^^

bonloidau Có soft cho phép ghi lại log lịch sử truy cập vào máy mình mà, bạn tìm trên Gg 1 cái cài vào rồi chờ theo dõi thôi ^^ em nghĩ soft theo dõi log là ok đấy , cũng có nhiều cách khác nữa .

túm dc rồi nhét gạch vào mặt kẻ đó ,,.
@@

- Theo m bạn nên share lại ổ đó chỉ để tất cả người đọc thôi, không cho phép chỉnh sửa nữa.Ai có File gửi thì gửi cho bạn qua Mail, nặng quá thì cóp USB sau đó bạn chính là người bổ sung vào.

- Trong máy chủ thường có chức năng quản lý truy cập của các User, User nào đăng nhập, thêm, sửa, xóa...nó đều lưu lại để Admin có thể theo dõi.

Bạn nên tìm hiểu thêm đi.

Chúc bạn may mắn!!!

conquysong2000

bạn đặt lại quyền quản trị ở user máy share,quyền quản trị ở folder đó,chỉ cho phép cái máy gửi báo cáo có quyền ghi dữ liệu,những máy khác thì chỉ được đọc thôi.chắc có ông nào "tham của" xóa bằng chứng đây mà.

lyquocviet1989

bonloidau Có soft cho phép ghi lại log lịch sử truy cập vào máy mình mà, bạn tìm trên Gg 1 cái cài vào rồi chờ theo dõi thôi ^^ Đó gọi là soft gì nhỉ? Cho mình mấy cái tên được hok?

Cần chi soft , cứ xét quyền user chỉ dc đọc và ghi thui , không xóa. Dù cấp trên bạn cũng không làm dc. Cò điều bạn phải nhọc tí thui, vì không ghi đè dc mà.

phuongmeotk

không lẽ ,., cả 40 máy xài chung 1 ổ T và có quyền xóa à,, cái này sao không chia từng folder nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác