tình hình là mình lắp gói 165k/tháng ( theo lý thuyết 2.5M/ 0.5M là max)

nhưng mà test tốc độ thực tế chỉ đặt 280k/s là max

đo ở testspeed ~ 2.2M

đã vậy lâu nay mạng còn yếu , tải chỉ được ~150k/s

hum qua xem bóng mạng chỉ ~ 120k/s

tức quá gọi điện lên chửi cho bạn tổng đài 1 trận, sau đó nó bảo nó restart mạng lại cho mình

sau đó không hiểu vì sao mà mạng nhà mình tăng khủng khiếp, tốc độ dm ~ 400k/s

đo ở testspeet được hơn 3M

mà mạng lại còn rất ổn

ak, rùi khoảng 1 tiếng sau nó có gọi điện và hỏi mình mạng dùng thế nào, mình trả lời là tốt

anh em cho mình hỏi là có phải nó leech cho mình vào cái hộp cáp có tín hiệu tốt ko
và mạng nhà mình bây h trở đi nó vẫn như thế này hay sau này nó lại yếu trở lại

Tim

Gói 165k/tháng mà down lên được 400 là hơi bị ngon đấy, mình thì chỉ có xài VNPT ở chỗ làm cũ một lần nên chưa rõ thế nào, chỉ nghe phàn nàn về FPT thôi ^^! Nếu nó leech gì đấy thì chịu vì ở đây khó biết được, sau này mạng có chậm xuống một tẹo cũng bó tay thôi, nó bảo mạng bị nghẽn thì làm gì nhau?

TRAN_DUONG

cái này bình thường mà em.

nếu tính hiệu yếu hơn hay tải xuống không đạt mức 400k/s em alo cho vnpt ktra

tungnt999 cái này bình thường mà em.

nếu tính hiệu yếu hơn hay tải xuống không đạt mức 400k/s em alo cho vnpt ktra nhưng mà hum qua gọi cho nó mới tăng được,chứ tất cả hum lẹt đẹt lắm

Dave

Mình dùng gói mega easy down max cũng chỉ được đến 600k là cùng thôi!

quaydau_labo

của mình cũng 165k. Lúc nào cũng 300---> 350k/s. Lâu lâu có chậm 1 chút, mình restart router lại thì mạng lại ổn định . cảm giác hài lòng với hiện tại, Mong sau nó cứ như thế này ............

truongxuan

Tùy lúc thôi chứ nhiều khi họ cũng chẳng can thiệp gì nhiều đâu.

Như chỗ mình đây, bình thường down tốc độ 560 KB/s với gói Easy nhưng hôm qua tụt xuống 300 KB/s, chiều hôm nay trở lại bình thường.

hungviet99

mình ở thái bình dùng fpt 3M 143k/tháng mà down giờ cái gì cũng trên 300kb/s

Down ở mediafire và fshare full băng thôg luôn,380kb/s. Nhưng dạo này ít down nên k để ý,mún down cái gì lớn bê em laptop ra cửa sổ hóng wifi của cái công ty gần nhà,cũng fpt được 940kb/s. Theo mình không phải tại mạng pft ,vnpt,hay viettel....cái chính do tùy từng nơi...dịch vụ khác nhau nó mới thế....nhìu người dùng cũng ngẽn mà

dungpro116 tình hình là mình lắp gói 165k/tháng ( theo lý thuyết 2.5M/ 0.5M là max)

nhưng mà test tốc độ thực tế chỉ đặt 280k/s là max

đo ở testspeed ~ 2.2M

đã vậy lâu nay mạng còn yếu , tải chỉ được ~150k/s

hum qua xem bóng mạng chỉ ~ 120k/s

tức quá gọi điện lên chửi cho bạn tổng đài 1 trận, sau đó nó bảo nó restart mạng lại cho mình

sau đó không hiểu vì sao mà mạng nhà mình tăng khủng khiếp, tốc độ dm ~ 400k/s

đo ở testspeet được hơn 3M

mà mạng lại còn rất ổn

ak, rùi khoảng 1 tiếng sau nó có gọi điện và hỏi mình mạng dùng thế nào, mình trả lời là tốt

anh em cho mình hỏi là có phải nó leech cho mình vào cái hộp cáp có tín hiệu tốt ko
và mạng nhà mình bây h trở đi nó vẫn như thế này hay sau này nó lại yếu trở lại
mình được thừa kế modem và gói mạng như bạn. bây giờ gọi cho tổng đài số nào và làm sao biết được địa chỉ gói mình nhỉ

bebong_mimi

mình cũng sài gói basic 165k/1 tháng nhưng download MF cũng được trên 400k/1s. Nhưng từ lúc hack được gói 3g của vinaphone max 40k/1 tháng toàn dùng điện thoại làm modem download toàn 1mb/1s trở lên nên giờ chẳng buồn cắm mạng nữa rồi

cobebandiem56

các bạn Muốn Nhanh Nữa Thì Như Em Lắp Cái My tivi mạng lên 10Mb nè lắp My tivi thi muốn nhiêu nó chả cho đó là cái cớ để mình đòi lên mb hehe

chuot_vip

van.hung bạn hỏi cái gì thế chả hiểu gì hết tức là bây giờ làm thế nào gọi cho tổng đài

và làm sao báo cho tổng đài gói mạng của mình( không có hợp đồng gì hết)

vitconxauxi0780

ks.vanchien tức là bây giờ làm thế nào gọi cho tổng đài

và làm sao báo cho tổng đài gói mạng của mình( không có hợp đồng gì hết) Oh, mình cũng tương tự y như bạn này. Mình năm nay bắt đầu đi ở trọ, lúc đến thì vừa có thằng trước ở đây lắp sẵn mạng rồi, hàng tháng cứ chuyện trả tiền thôi, chả có hợp đồng gì cả. Lắm lúc mất mạng mà chả biết gọi đâu. Haiz

Các chủ đề có liên quan khác