Có thể bạn bị rối loạn tiền mãn kinh sớm

Có thể bạn đã bị rối loạn tiền mãn kinh sớm. Bạn thử xét nghiệm nội tiết tố nữ, kiểm tra chức năng buồng trứng xem có vấn đề gì không? Bạn không nói cụ thể bạn đã khám ở đâu? làm những xét nghiệm gì? đã điều trị bằng thuốc gì? trong thời gian bao lâu?... Lần sau bạn nhớ có đầy đủ thông tin hơn bạn nhé.

Chúc ban mau khoẻ

( Sầm thị Kim Quý)

Henrick

Bệnh lo âu lan toả

Thông tin của anh quá ít nên không thể kết luận chính xác được anh bị bệnh gì. Nhưng căn cứ vào những điều anh nói thì tui cho rằng anh bị bệnh LO ÂU LAN TOẢ. Đây là một bệnh rất mạn tính, cần điều trị bằng thuốc chống trầm cảm trong tối thiểu 5 năm, nhiều trường hợp phải uống thuốc điều trị suốt đời. Để biết thêm chi tiết, anh có thể tham khảo trong sách “rỐI LOẠN LO ÂU” của Tiến sỹ Bùi Quang Huy, sách do nhà xuất bản y học ấn hành.

( Bùi Quang Huy )

heobong_sieuway

Thu cach chua nay di !

1. Neu da kham Tay y, ket qua binh thuong. Vay khong do yeu to "benh tat" noi tai gay ra.

2. Cach chua: Hay co gang tap theo, it nhat la 1 bai tap, mon Khi cong.

3. Kien tri trong 3 - 6 thang , hoac la nhieu hon nua.

4. Chac chan la ket qua tot hon nhieu, nhieu % la khoi dut diem.

Chuc thanh cong.

( Dao sy )

saobangmuaha266

tui dùng thuốc nam đã đỡ

Trước đây tui cũng từng bị triệu chứng giống như anh, đi khám mọi nơi kết quả đều bình thương, tìm uống đủ thứ thuốc không khỏi, Gần đây tui có qua chỗ Bệnh viện Nam dược Bảo Long ở chỗ phố Chùa Láng (số nhà 56 thì phải vì không nhớ rõ lám nhưng ở ngay mặt đường dễ tìm thôi) khám bắt mạch cắt thuốc nam uống cũng thấy đỡ. Nhưng thuốc uống khá đắt. Anh thử qua đó xem sao. Chúc anh sớm khỏe mạnh !

( Van Hưng )

Ban nên sử dụng thực phẩm thuốc

Theo nhưng gì Bạn miêu tả thì Bạn nên sử dụng những thực phẩm có tính dược lý để cơ thể điều chỉnh lại cơ thể cho cân bằng, khắc phục tình trạng rối loạn thần kinh thực vật.

tui có biết một loại Bột Dinh Dưỡng mà thành phần chủ yếu được làm từ Đậu xanh, Đậu Nành và Nghệ có tên là "D40 Bảo Phúc". bạn hãy vào www.d40baophuc.com để tìm hiểu xem sao.

Chúc Bạn mau khỏi bệnh

Trân trọng

( Ba Hùng )

tui cũng bệnh gần giống bạn

Chào bạn Phú, tui lúc nào cũng cảm giác nhức đầu, lạnh tay chân, khó tập trung suy nghĩ, dễ bị cảm và tim đập nhanh. Đi khám xét nghiệm tất cả đều cho kết quả bình thường. Bác sĩ chẩn đóan tui bị rối lọan thần kinh thực vật. tui có lên mạng xem và ghi nhận có thể do tui bị căng thẳng, stress nên sinh ra như vậy. tui có uống qua nhiều lọai thuốc tây nhưng không hết bệnh (tui bị như vầy đã hơn một năm rồi). Nghe nói nếu đúng là rối lọan thần kinh thực vật thì phải trị rất lâu mới hết, có khi phải đến 10 năm. Nếu bạn có tìm đâu ra phương thuốc trị dứt được bệnh thì cho tui biết với nhé. Thank bạn trước. Trương Văn Tấn.

( Trương Văn Tấn )

Các chủ đề có liên quan khác