Holden

PeMit#1 Mình chỉ dịch đoạn chỉ dẫn thôi nhé

Chuột phải ở My Computer, chọn Properties, sau đó chọn tab Advanced or Performance.

Sau khi đến đó, bạn theo ảnh sau.

Bạn hãy chọn ổ USB của bạn và thêm vào bộ nhớ tùy vào ý của bạn. Đây là tạo RAM ảo để PC dễ thở khi chơi game thôi ban ơi !

Anthony

máy em 2GB RAM cài windows vista khởi động lên hết 1.1 GB ram làm sao đẻ rở bỏ nhưng ưng dụng không cần thiết dẻ cho nhẹ hơn thế tất cả ng

Jarron

ec mình vừa dùng thử nhưng không thấy nhanh hơn là bao nhiều

tất nhiên là không bằng RAM thật

Ashkii

Có một lưu ý là khi các bạn sử dụng USB làm RAM thì nên mua một bộ lưu điện để tránh trường hợp mất điện đột xuất khiến USB bị hư do chập mạch.

lynne_lov_pik

Biến USB thành RAM thì hại USB lắm vì dữ liệu truy xuất liên tục vào USB.Khuyên tất cả người không nên làm cách này.Hãy đầu tư một thanh RAm mới.Cũng không đắt lắm đâu mà hiệu quả hơn nhiều!

keokeohaha

Chúng ta biết windows Vista ra đời với sự tích hợp sẵn của ReadyBoos để tăng dung lượng bộ nhớ ảo lên rất hiệu quả.

Vậy tại sao Xp không có. Bản khỏi lo vừa có Eboost- Fien bản mới nhứt đó

Sau khi download và cài đặt chương trình thành công, bạn nên phải khởi động lại hệ thống để có thể sử dụng chương trình.

Nếu đây là lần đầu tiên sử dụng chương trình thì sau khi hệ thống hoàn thành quá trình khởi động, bạn sẽ nhận được 1 thông báo yêu cầu cắm USB vào máy tính. Sau khi cắm USB vào máy tính, bạn nhấn nút Yes trên hộp thoại để chương trình bắt đầu sử dụng USB làm bộ nhớ đệm, lưu trữ các cache file.

-> yes và chọn USB của bạn (chớ chọn ram nhá )đông thời (gian) thiết lập bộ nhớ USB (USB cần tối thiểu là 64 MB)

-> Ok-> Chương trình sẽ Allow..

Tiếp đó nó hỏi bạn có muốn thiết bị làm bộ nhớ đệm không -> yes

Tiếp đó chương trình mất 1 thời (gian) gian (ngắn thoai không nhiều đâu để tải các hỗ trợ cho Ram)

Download:

Đăng ký tài khoản miễn phí đê down nhanh hơn

vuongocanh Chúng ta biết windows Vista ra đời với sự tích hợp sẵn của ReadyBoos để tăng dung lượng bộ nhớ ảo lên rất hiệu quả.

Vậy tại sao Xp không có. Bản khỏi lo vừa có Eboost- Fien bản mới nhứt đó

Sau khi download và cài đặt chương trình thành công, bạn nên phải khởi động lại hệ thống để có thể sử dụng chương trình.

Nếu đây là lần đầu tiên sử dụng chương trình thì sau khi hệ thống hoàn thành quá trình khởi động, bạn sẽ nhận được 1 thông báo yêu cầu cắm USB vào máy tính. Sau khi cắm USB vào máy tính, bạn nhấn nút Yes trên hộp thoại để chương trình bắt đầu sử dụng USB làm bộ nhớ đệm, lưu trữ các cache file.

-> yes và chọn USB của bạn (chớ chọn ram nhá )đông thời (gian) thiết lập bộ nhớ USB (USB cần tối thiểu là 64 MB)

-> Ok-> Chương trình sẽ Allow..

Tiếp đó nó hỏi bạn có muốn thiết bị làm bộ nhớ đệm không -> yes

Tiếp đó chương trình mất 1 thời (gian) gian (ngắn thoai không nhiều đâu để tải các hỗ trợ cho Ram)

Download:

Đăng ký tài khoản miễn phí đê down nhanh hơn

Bạn ơi nó hỏi khóa thì sao đây ???:

Xin lỗi cho mình hỏi nếu thế thì khi cắm USB rồi thì phải cắm liên tục à? nếu rút USB thì khi nào???

">

dinhphdc

rút usb ra thì tất cả thứ trở lại như cũ. Nhưng mình khuyên bạn không nên làm hay chỉ làm khi nào thật cần thiết, nếu không usb của bạn có thể bị hỏng. Biết là USB hiện giờ rất rẻ nhưng cũng không nên phí tiền. Nên bỏ ra mua 1 cái RAM xài tốt hơn

utcung_thanhhoa

supermini18 Biến usb thành RAM vậy bao lâu thì thay usb hen ? :d tidaigia211 chỉ cho mình với Có soft này:
Nhưng em nói trước là hiệu quả không cao đâu, nhiều người hỏng USB, tệ hơn là hỏng HDD vì cái này rồi. Nói chung cách tốt nhất là lắp thêm RAM, thời (gian) buổi này mấy đồ IT giảm giá khiếp.

shop_xxx

Biến USB thành Ram là cách làm dở nhất.

- Tốc độ máy không được cải thiện là bao

- USB hỏng là đa số

Tốt nhất thêm tiền lắp thêm Ram vào thôi

Dùng USB để làm Ram ảo tăng tốc máy tính cũng có cái hay của nó, nhưng mình thấy không nên lạm dụng quá, bởi vì khi ta sử dụng chức năng ReadyBoost thì USB sẽ truy xuất liên tục, mà thông thường chúng ta sử dụng máy tính trong khoảng thời (gian) gian rất lâu, điều này làm cho USB rất dễ được cho vào viện bảo tàng

nhatkycuatoi_14

Bản này dùng cho XP mà, trong vista co sẵn đâu cần cài đặt thêm đâu:

Biến USB thành Ram

Ẩn IP

Dấu IP (Hay)

Sửa AutoRun

Sửa AutoRun

Tăng tốc độ mạng

IDM 5.17

Cắt nối file

Sửa file PDF

Sửa file PDF