nh0k_ju_a

Bống nhà mình cũng đổi mấy loại sữa liền rồi nè, lúc đầu uống Enfamil không hợp chuyển sang dùng Enfagrow,nhưng hình như bống không hợp hay sao ý, dùng nhiều mà không tăng cân , hôm đến công ty kêu ca mấy chị làm cùng tư vấn cho đợt trước con các chị uống sữa humana , mình tò mò mua về cho bé uống, sau 1 tuần thay đổi rõ rệt, da dẻ rồi ăn uống tốt hơn. Ban thử mua cho bé dùng thử xem soa nhé, vì còn tùy thuộc vào sự hấp thụ của bé nữa.

roselove_456

Bé nhà mình thì chia cho ăn nhiều bữa trong ngày, mình xay bột nếp kèm đậu xanh, nấu lên cho ít đường và mỗi bữa cho ăn 1/2 chén nhỏ của bé,và cho uống sữa và nước cam, ngày nào cũng thay đổi thực đơn đi kèm nên bé chóng lớn lém. Nói chung giai đoạn này là bé phát triển chậm hơn.

Akihiko

Ờ , topic này hay quá, bé nhà mình cũng đang trong thời kỳ ăn dặm nè, đang dùng thử sữa hip nhưng thấy không ổn may mà có pic này ngồi lót dép chờ tư vấn vậy

Croydon

Sữa hipp cũng k ăn thua đâu, cứ quảng cáo tăng cân nhanh nhưng mình dùng rồi mãi bé chẳng tăng được cân nào cả

Thieugia_duy

Tốt nhất là cho bé ăn dặm bằng bột xay từ gạo và bạn có thể xay lẫn cả đỗ và đậu tương. Ngoài ra bạn khi nấu bạn cho thêm thịt, rau củ và thay đổi liên tục. Mình nghĩ cái gì là tự nhiên thì vẫn tốt hơn bạn ạ.

kha_li

Trích dẫn:Từ bài viết của bubo2010Thanks chị nhé, bé nhà em cũng kén ăn lắmBé nào cũng kén ăn bạn ah, bé nhà mình cũng làm mãi đấy, cho cháu ăn là 1 cực hình với vợ chồng mình, nhưng các mẹ pải cái cách cho ăn hơp lý thì bé mới hấp thụ được, đừng cho ăn quá nhiều trong 1 lần mà chia nhỏ ra ,mỗi bữa 1 ít, như thế bé sẽ hấp thụ được tốt hơn

Athemar

một ngày cho bé uống mấy lượt sữa Humana được các mẹ? em sợ uống nhiều, bé lại bị đau bụng

Các chủ đề có liên quan khác