Canning

tình hình là em có mua cái laptop asus nguyên tem PV va vien sơn.

SN: D6N0CX315854256..

..theo mình biết thì D=2013, 6= tháng 6!!!

tem phong vu thì bảo hành còn 24tháng..

..mình gọi vào 1900 5555 81..thì nghe đàn 1 lần..mất 5-6000VND gọi 2lan.

..mình gọi vào 8039302277 bh pv thì gặp nhân viên, mình nói là cung cấp SN check dùm: nó nói là đem máy đến, máy sử dụng không bị gì lo chi??? xong nó kêu đợi máy nó đang kiểm tra,,, mà thật ra mình chưa cung cấp SN lấy gì nó kiểm tra..mục đích để cho chờ máy chơi....mình lên support asus thì nó chỉ NO( có thể mình không biết)...

..............anh em ai biết check dùm em...........thanks all

Support cho ở trang chủ thì bạn phải đánh model của máy. Nó support cho bạn về cấu hình máy, driver gốc và driver update. Đánh seri máy nó không nhận đâu.

Mục đích bạn gọi điện đến chỗ hỗ trợ làm gì? Hỏi chơi nó k trả lời là đúng rồi, nó hỗ trợ khi máy hỏng hóc thôi chứ

Vere

Support cho ở trang chủ thì bạn phải đánh model của máy. Nó support cho bạn về cấu hình máy, driver gốc và driver update. Đánh seri máy nó không nhận đâu.

Mục đích bạn gọi điện đến chỗ hỗ trợ làm gì? Hỏi chơi nó k trả lời là đúng rồi, nó hỗ trợ khi máy hỏng hóc thôi chứ .....

không biết thì dựa cột má nghe!!!

S/N là gì để bít bảo hành..oki..model máy support làm chi? phải tìm muc WARRANTY..oki...mà tìm không ra..

...tóm lại tui ngu vì không biết tét..bác khôn hơn tui thì chỉ cho tui..còn rống cổ nói...mà chẳng dc gì???

duy_anh_o2

K biết bạn gọi tới Phong Vũ hay Asus mục đích để làm gì. Nếu chỉ đơn thuần là xem thời hạn bảo hành thì xem dưới thân máy chỗ tem màu đen sẽ có thời hạn bảo hành còn k thì xem ngày mua trên hóa đơn mua hàng. Asus bảo hành 24 tháng mình bảo hành ở PV được vài lần thì thấy khá hài lòng. Muốn download driver lên trang support của Asus hay đơn giản vào google gõ tên máy cũng ra. Nếu muốn bảo trì kiểm tra máy thì đến luôn trung bảo hành Asus đối diện TTBH PV luôn thời gian chờ kiểm tra từ 7-10 ngày.

Các chủ đề có liên quan khác