Gr­mur

YM của e đang dùng là 8 chấm ạ. Nó bắt e phải update và set up lên phiên bản tiếng việt tức là cái messenger 9 í ạ. Nhưng e thì không thích vì giao diện của cái này trông ngu bỏ xừ. Sau một thời (gian) gian cứng đầu, cứng cổ không nghe, nay nó vừa hết hạn, e không còn vào được YM nữa. Vậy e phải làm sao bj (dĩ nhiên là không phải cách down cái 9.0 về các bạn nhá, cũng ngại dùng ebuddy hay meebo vì không muốn mặt mình sáng choang trên các cửa sổ chat, hì)?

à, thêm điều kiện nữa, e xài máy cơ quan, có phân quyền, e không có quyền admin, không được quyền set up cái j hết (nên có down 9.0 về cũng đành vứt xó). các bạn cố júp em nghe. dĩ nhiên là sao vàng lấp lánh rùi.

Elroi

Em hỏi tới hết hai cái tý, kể ra cũng cân bằng cho dù một cái to một cái nhỏ.
Cái tý một: nếu YM của em nó trục trặc rồi thì em cài lại. Tính chỉ cho em down YM 8 chấm, nhưng liếc cái tý hai của em thì thôi, không cho nữa. Giờ, em có thể chat = web, em vào đất chỉ http://web.im mà chat. Cái này em nên nói nhời Thank với mod Seagod, vì link này là mod đó chỉ cho mình.
Cái tý hai: Em bảo thằng IT nó làm cho. hay em tự đi kiếm bản Portable YM về mà xài. Anh chưa xài bản Portable YM nên chưa có ý kiến. Chỉ biết là YM cũng có bản portable mà thôi.

Được bluetea sửa chữa / chuyển vào 16:46 ngày 04/05/2009

Afi

ôi, e lại phát hiện thêm một điều là e đang cất jữ không vàn msg trong archive. Cóa ai ko?cứu em với.

Được bixinh1803 sửa chữa / chuyển vào 09:02 ngày 05/05/2009

Adwr

em cũng đang dùng bản 8 chấm sao nó không bắt update j nhỉ ?

svishop

Phải set lên bản 9 thôi bác ạ . Cái gì lỗi thời (gian) cũng bất tốt , bác down bản 9 offline tiếng Anh về mà dùng , sau thấy quen không muốn về bản 8 nữa . Trước em cũng ghét 9 nè

Phelan

Trích từ bài của caytung07 viết lúc 19:17 ngày 04/05/2009:
Phải set lên bản 9 thôi bác ạ . Cái gì lỗi thời (gian) cũng bất tốt , bác down bản 9 offline tiếng Anh về mà dùng , sau thấy quen không muốn về bản 8 nữa . Trước em cũng ghét 9 nè

Dùng 8 vẫn thích hơn n, đơn giản, gọn nhẹ, hiệu quả. Mà có thấy nó bắt lên 9 đâu nhỉ. Chỉ là khuyến cáo nên upgrade thôi chứ?

Osbert

YM 9 dùng thích hơn YM8. Ngày xưa thì lỗi nhiều nên ghét. Giờ dùng ngon ngật ra rồi. Không ý kiến gì nữa.

Lazzaro

mes trong archive có thể giữ lại bằng cách vào C:\Program files\Yahoo!\Messenger\Profiles
ick_cua_ban\Archive\Messages
copy lại , hay cài đè YM9 lên YM8 thì mes này cũng sẽ không bị xoá đâu

Adwr

Dùng YM 9 đi, hay mà.

Còn thích thì down mấy bản portable về dùng cũng được, cứ down về, double-click nó sẽ extract ra 1 thư mục, vào trong thư mục đấy sẽ thấy cái cần dùng.

YM 8 portable:
http://rapidshare.com/files/128095776/Skin_Fixed_YMP_8.1.0.195_en-us.paf.exe.html

YM 9 portable:

http://rapidshare.com/files/132124588/Final_Yahoo_Messenger_9.0.0.1389_en-us.paf.exe

Chịu khó down rapidshare nha, cũng dễ down thôi.

Được firefox4 sửa chữa / chuyển vào 21:12 ngày 04/05/2009

Anwar

Chat = web của yahoo hay vào Program File tìm yupdate rồi xoá nó đi, nó sẽ không bắt phải update nữa. không nhớ chính xác 100% tên, nhưng nhìn dễ nhận ra lắm.

Everhart

Trích từ bài của langtu50022003 viết lúc 18:54 ngày 04/05/2009:
em cũng đang dùng bản 8 chấm sao nó không bắt update j nhỉ ?

vì cơ quan e có firewall, mà theo lý luận của nó (Yahoo) nó sẽ bắt phải update đối với các máy có firewall ạ. chạ hỉu sao phải thế nhỉ?

Venjamin

Trích từ bài của tvthutac1 viết lúc 20:51 ngày 04/05/2009:
mes trong archive có thể giữ lại bằng cách vào C:\Program files\Yahoo!\Messenger\Profiles
ick_cua_ban\Archive\Messages
copy lại , hay cài đè YM9 lên YM8 thì mes này cũng sẽ không bị xoá đâu

Em vừa làm như bác nói, nhưng e chỉ tìm được đến đưòng dẫn C:\Program files\Yahoo!\Messenger thui, không thấy Thư mục Profiles đâu thế mới kú. Em có vào Run\ regedit, tìm ở trong đấy e cũng thấy có profile, nick của e. nghĩa là dữ liệu vẫn còn đúng k ạ? nhưng mà ở đấy e chẳng thấy được copy j. hic.

Aodh

Trích từ bài của Firefox4 viết lúc 21:07 ngày 04/05/2009:
Dùng YM 9 đi, hay mà.

Còn thích thì down mấy bản portable về dùng cũng được, cứ down về, double-click nó sẽ extract ra 1 thư mục, vào trong thư mục đấy sẽ thấy cái cần dùng.

YM 8 portable:
http://rapidshare.com/files/128095776/Skin_Fixed_YMP_8.1.0.195_en-us.paf.exe.html

YM 9 portable:

http://rapidshare.com/files/132124588/Final_Yahoo_Messenger_9.0.0.1389_en-us.paf.exe

Chịu khó down rapidshare nha, cũng dễ down thôi.

Đau khổ một nỗi là e không có quyền admin nên nếu down về cũng không cài được. hức.

Ermanno

Trích từ bài của BlueWish viết lúc 21:47 ngày 04/05/2009:
Chat = web của yahoo hay vào Program File tìm yupdate rồi xoá nó đi, nó sẽ không bắt phải update nữa. không nhớ chính xác 100% tên, nhưng nhìn dễ nhận ra lắm.

có phải file yupdater k ạ? e không xoá được. nó dạng application bác ạ

Meldryk

sorry vì spam, nhung fải trả lời 1 bài viết thì mới được post bài :( Vi em can gap.
Thành thật xin lỗi :|

Các chủ đề có liên quan khác