Maunfeld

cuoi.na9x pin vừa hỏng oy bạn ah.

mình là IT. dùng máy cả ngày nên nhanh hỏng pin lắm.

mà mấy người ở đây cũng thế cả thôi Bác cho em hỏi giá pin vostro 1088 của em giờ bao nhiêu vậy. thấy giá trên thì trường 1,2tr. 800ng, 650ngh nhìn hoa hết cả mắt

papyuyen

Bạn làm theo cách của mình nhé ! Click chuột phải vào My Computer chọn Manage hiện lên bảng Computer Management, chọn Device Manager, chọn Batteries, bạn desable cái Microsoft ACPI-Compliant Control Method Battery. Sau khi desable xong biểu tượng pin sẽ biến mất. Thao tác này để ta xài pin cạn hết. Bạn xài cho pin cạn => tháo pin ra để 1 lát cho nó nguội. Lắp pin vào sạc lại cho đầy. Chú ý lúc sạc không bật máy nhé ? Chúc bạn thành công !!!

nhokvip_pro

cái này chắc là bạn vừa hỏng card đồ họa rồi bạn ah. mình cũng gà nên không rõ lắm

qhungdtu Bạn làm theo cách của mình nhé ! Click chuột phải vào My Computer chọn Manage hiện lên bảng Computer Management, chọn Device Manager, chọn Batteries, bạn desable cái Microsoft ACPI-Compliant Control Method Battery. Sau khi desable xong biểu tượng pin sẽ biến mất. Thao tác này để ta xài pin cạn hết. Bạn xài cho pin cạn => tháo pin ra để 1 lát cho nó nguội. Lắp pin vào sạc lại cho đầy. Chú ý lúc sạc không bật máy nhé ? Chúc bạn thành công !!! Ok bác. đang ngồi đợi hết pin rồi xem thế nào đây bác, mong là giải pháp của bác ok

---------- Bài thêm lúc 15:49 ---------- Bài trước là lúc 15:48 ----------

maygachkhongnung Có lẽ nào là do pin hỏng hả bác? hok biết nữa bác. hên xui à

---------- Bài thêm lúc 15:49 ---------- Bài trước là lúc 15:49 ----------

nguyenvanluc_bg hãy ra tiệm mà sửa Giải pháp hữu hiệu đúng hok bác. nhưng trước khi mang ra cũng phải lên xem các pro có thuốc hok vừa chứ bác. 50-50 mà hehee

---------- Bài thêm lúc 16:05 ---------- Bài trước là lúc 15:49 ----------

ngocmanhitc cái này chắc là bạn vừa hỏng card đồ họa rồi bạn ah. mình cũng gà nên không rõ lắm mình vẫn đang chơi game và dùng đồ họa cũng mượt mà bạn. có điều hơi nóng chút thôi

boy_tu_lap1987

đây là lỗi pin laptop khi dùng windows 7, trước giờ có rất nhiều ý kiếm cho rằng là do win7 gây ra nhưng chưa ai chứng minh được, bị như thế thì thời (gian) gian sau pin sẽ chai đi hết, hcai rất là nhanh nữa là khác.vẫn có cách khắc phụ như hồi được hồi không chứ không phải lần nào cũng được

cách khắc phụ:

+ bạn vô mamager tắt phần hiển thị pin, desable cái Microsoft ACPI-Compliant Control Method Battery

+ dùng cho cạn hết pin cho máy tự động tắt luôn

+ tháo pin ra để khoảng 15-30 phút lắp vô lại

+ sau đó gắm sạt, nhớ là trong quá trình sạt không được mở máy lên và p0hair sạt trên 4 tiếng

+ sau đó rút sạt bật máy lên ------> hên xui

bác này bị tương tự đứa bạn mình dung Dell cũng bị thến ày, không rõ nguyên nhân

Hết Bh à, tương tự mềnh và may mắn hơn mình, hết BH 1 tuần phát hiện Ổ cứng Bad không cứu được, đi thay ổ 320Gb = 2M, đau lòng , xót ruột

Các chủ đề có liên quan khác