ncongly

có ai có thể chỉ mình cách ghi đĩa CD cài windows XP kô dza.... ì bít chỉ dùm nha thanks to.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! à mà viết thành bài cho mình down về đọc nhé đừng viết trên đây khó đọc lắm!!

bạn cần có trương trình ghi đĩa , ví dụ như Nero ... hay rất nhiều trương trình khác (thông dụng nhất vẫn là Nero)

Và khi bạn down windows trên mạng về nếu file đó là .exe thì là cài đặt luôn không phải ghi , còn nếu là file có đuôi .iso thì là ghi ra đĩa . Khi có trương trình Nero trong máy rồi thì chỉ cần chạy file .iso đấy là Nero tự chạy trương trình ghi đĩa ... bạn bỏ đĩa trắng vào ...ấn Burn .... quá đơn giản

l.halam

Trích johnny27 View Post ồ dza à! để thử,mà nói cho nghe nó có nhiều file iso cắt ra có cần ghép lại kô bạn!!!!! Thực chất nó là 1 file ISO duy nhất được cắt ra làm nhiều phần (chứ không phải có nhìu file ISO ), bạn down hết về xong giải nén 1 phần là tự nó ghép tất cả lại để cho ra 1 file ISO duy nhất, bjo bạn có thể thực hiện rùi đó.

gn_2010

Trước hết bạn nên phải có 1 File WinXp có đuôi *.ISO - 1 ổ CD - để ghi file ISO ra đĩa dùng Ashampo

Win XP download

Ashampo download

Yai_blog

trứoc tiêng là phải có ổ ghi

cóp đĩa cài windows vào máy

Sau đó cho đĩa trắng vào ổ ghi & thực hiện burn đĩa là ok

utcung_thanhhoa

Đơn giản hơn là đầu tiên CHo 1 đĩa CD WIndow vào máy sau đó dùng nero chọn chức năng Copy Disk.. To image "ISO" .. Copy xong lấy file ISO đó ghi ra đĩa khác....

Cách này là cách copy đĩa CD window Sao nguyên bản tất nhiên là Boot ok

dohai_kxd

Trích hieuspeed View Post Làm sao có thể ghi đĩa cài windows có cả Boot luôn ? Bạn sử dụng chức năng Burn Image to disc của Nero đấy.hay là cứ thảy cái đĩa XP vào chọn Copy disc rồi chỉ wa cái đĩa trắng cho lẹ

tin30_04

Trích dongthong View Post Trước hết bạn nên phải có 1 File WinXp có đuôi *.ISO - 1 ổ CD - để ghi file ISO ra đĩa dùng Ashampo

Win XP download

Ashampo download
Sao tui down hai linh này mà không được.

Đơn giản hơn là đầu tiên CHo 1 đĩa CD WIndow vào máy sau đó dùng nero chọn chức năng Copy Disk.. To image "ISO" .. Copy xong lấy file ISO đó ghi ra đĩa khác....

Cách này là cách copy đĩa CD window Sao nguyên bản tất nhiên là Boot ok

vấn đề là người ta có file cài trong máy thì làm thế nào để ghi được đĩa tự động cài. chứ có file .ISO rồi thì cần gì phải hỏi

Banning

Không nên phải copy disk to image hay burn từ file .iso. Có đủ các file trong đĩa cài Windows (để trong một thư mục) thì anh em ta dùng UltraISO để load boot file là xong. Boot như thường! Ghi đĩa dùng UltraISO đi! Nero nặng nề và ngu ngốc!

thanhtamphung

Vậy pro vô đối thử chỉ cho anh em cách ghi đĩa Windows nhanh nhất và chính xác nhất xem. Tiện thể pro thử làm tương tự cách của ongame copy đĩa cài vào máy tính, sau đó ghi lại vào đĩa trắng xem có được không. Nếu không được thì đừng vào diễn đàn nói chuyện vớ vẩn! Shit!

blogpe_pup

Trích thanhluan View Post bạn cần có trương trình ghi đĩa , ví dụ như Nero ... hay rất nhiều trương trình khác (thông dụng nhất vẫn là Nero)

Và khi bạn down windows trên mạng về nếu file đó là .exe thì là cài đặt luôn không phải ghi , còn nếu là file có đuôi .iso thì là ghi ra đĩa . Khi có trương trình Nero trong máy rồi thì chỉ cần chạy file .iso đấy là Nero tự chạy trương trình ghi đĩa ... bạn bỏ đĩa trắng vào ...ấn Burn .... quá đơn giản mình tải về windows xp sp2 ở dang đuôi .exe thf làm cách nao để ghi ra đĩa đây

leen_lyn_0011

Trích johnny27 View Post có ai có thể chỉ mình cách ghi đĩa CD cài windows XP kô dza.... ì bít chỉ dùm nha thanks to.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! à mà viết thành bài cho mình down về đọc nhé đừng viết trên đây khó đọc lắm!! download 1 bản windows về rồi dung nero hay ultraiso về ghi là được mà

Các chủ đề có liên quan khác