Các pro cho mình hỏi về Word 2003 :

Máy mới ghost lại, vào Word 2003 thì zoom trên toolbar chỉ là 75%. Cho hỏi có cách nào để thiết lập mặc định Zoom lại thành 100% cho các lần sau khi mở Word hay không?

Nhờ chỉ giáo. Thanks

huy8687 cái này kok khó

chỉnh 100% rùi Ctrl + D rùi Set as Default OK Chỉ thay đổi được lúc bấy giờ thôi Bạn ạ. Mở Word lại thì vẫn không thay đổi zoom được.

Cong Tri Chỉ thay đổi được lúc bấy giờ thôi Bạn ạ. Mở Word lại thì vẫn không thay đổi zoom được. ? nó có hiện ra 1 cái biểu bàng đòi thay đổi cho duy nhất cái hiện hành hay tất cả những cái về sau không ?

Việc chỉnh zoom không liên quan đến thay đổi font chữ bạn ạ. Bình thường, khi bạn thoát ra khỏi Word ở tỷ lệ zoom nào thì khi khởi động lại nó sẽ giữ nguyên tỷ lệ đó. Bạn thử mở Word lên, chỉnh về 100%, đóng Word lại rồi lại mở Word xem sao. Trên máy của tui thì hoạt động tốt.

Nếu máy của bạn vẫn không khắc phục được thì có thể file Normal.dot vừa bị lỗi. Bạn đóng Word lại, tìm và xóa file đó đi rồi chạy lại Word chắc sẽ được đấy.

tra_cave

huy8687 ? nó có hiện ra 1 cái biểu bàng đòi thay đổi cho duy nhất cái hiện hành hay tất cả những cái về sau không ?
Nó hiện hộp này đây bạn.

Dunixi

thế chắc do cái file dot như mí bạn trên rùi or màn hình bạn bé quá hay office 2003 nó vậy

Mình xài 2010 chỉnh size phù hợp rùi set default là được cho tất cả @@

Các chủ đề có liên quan khác