Ritter

Mình chả biết 1 năm tắt được mấy lần nữa đây, mã cũng vừa sao đâu

bx_ofme2000

bạn cứ thử rồi sẽ biết ....chak là không sao.....mà torren thì cứ tắt máy mai dow tiếp cũng dc có sao đâu :d

chip_luz90

G_D Mình down torrent phải mất 2 ngày hnay là ngày đầu tiên, liệu máy tính có sao không nhỉ? không sao đâu bạn, cứ dow tẹt ga đi, mình xài laptop cắm máy liên tục vẫn ok mà!

baby_pooh_htth

Không sao đâu, miễn là không bị cúp điện đột ngột là được..

Tuy nhiên không nên để máy chạy liên tục thời (gian) gian dài,, máy móc cũng cần nghỉ ngơi mà..

biyun_xiaolin

G_D Mình down torrent phải mất 2 ngày hnay là ngày đầu tiên, liệu máy tính có sao không nhỉ? Quá bình thường, có vậy mà vừa kêu, có đợt máy mình dùng windows Server để máy đến cả tháng...

Aldrik

Nếu máy không làm chuyện với hiệu suất quá cao thì không sao đâu bạn

Máy đứa bạn mình cắm game đến gần nửa năm mà vẫn chạy ào ào, chỉ khi nào cúp điện nó mới phải khởi động lại, nhưng mà nó vừa tháo bung case ra cho mát

iwmwbtt

để thế không nóng máy hả các bác. không nóng máy cũng nóng mặt khi trả trước điện. hehe

G_D Mình down torrent phải mất 2 ngày hnay là ngày đầu tiên, liệu máy tính có sao không nhỉ? 2 ngày vừa là gì đâu, yên tâm đi bro máy tính bây h bền lắm. Thằng bạn mình nó cắm game 24/24 chạy cả tháng rồi cũng có sao đâu. Quan trong là phải giữ được nhiệt độ cho máy, tránh để máy quá nóng. Thỉnh thoảng reset lại cho Ram nó thoáng

thucle77

2 ngày chắc không sao nhưng cả tháng thì mới ghê, nếu như máy chủ thì chả nói làm j

hoatim_ngoaisan

cắm máy 2 ngày thì không có sao đâu bạn,máy nhà tớ cắm thâu 1 tháng mà vẫn chạy ầm ầm đây này

nuthananhsang95

Không sao đâu bạn, máy tính được thiết kế để chạy 24/24 mà nhưng cũng phải có một giới hạn nào đó. Ngày xưa mình chơi game tra tấn cái máy bàn 24/24 trong vòng 3 tuần liền, ngày thứ 22 cháy nguồn luôn , mang đi thay trụi hết 3 xị.

Giờ dùng lap, khoảng 18h/ngày, cũng bình thường không có dấu hiệu hỏng hóc gì cả, mình ít khi tắt máy lắm, toàn sleep với ngủ đông thôi.

Ruby_Thanh

nancmu Không sao đâu bạn, máy tính được thiết kế để chạy 24/24 mà nhưng cũng phải có một giới hạn nào đó. Ngày xưa mình chơi game tra tấn cái máy bàn 24/24 trong vòng 3 tuần liền, ngày thứ 22 cháy nguồn luôn , mang đi thay trụi hết 3 xị.

Giờ dùng lap, khoảng 18h/ngày, cũng bình thường không có dấu hiệu hỏng hóc gì cả, mình ít khi tắt máy lắm, toàn sleep với ngủ đông thôi. Ngủ đông thì được chứ sleep thì hại máy lắm. Laptop lại càng không nên!

peng0c_15

Laptop thì hại, chứ desktop thì không sao đâu bạn, máy mình để chạy 24/7 được 3 năm rùi, chỉ tắt ngang khi cúp điện thôi, máy mình cắm torrent, games online, web server IIS chạy qua dynamic ip với dyndns.org và folding home, cpu lúc nào củng full load 100% nhiệt độ 65-70 độ, chipset 44-49, ram thì chiếm hơn 5gb, ổ cứng đọc liên tục, mà đến giờ không có gì hư đó, vẫn mạnh và nhanh. Nói chung máy hoạt động full load hết công suất, có điều chỉ có cái nguồn giờ nó hơi kêu hơi to thui, chứ những thứ khác vẫn tốt chán.

Sloane

Theo mình biết thì chỉ cần giữ nhiệt độ an toàn là được. Tháo case ra, cho nitơ lỏng vào là OK

Armstrang

Máy tính thiết kế ra là để hoạt động mãi mãi cho đến lúc die mòa. Có 2 ngày nhầm nhò j

---------- Bài thêm lúc 18:19 ---------- Bài trước là lúc 18:16 ----------

mjhieu Laptop thì hại, chứ desktop thì không sao đâu bạn, máy mình để chạy 24/7 được 3 năm rùi, chỉ tắt ngang khi cúp điện thôi, máy mình cắm torrent, games online, web server IIS chạy qua dynamic ip với dyndns.org và folding home, cpu lúc nào củng full load 100% nhiệt độ 65-70 độ, chipset 44-49, ram thì chiếm hơn 5gb, ổ cứng đọc liên tục, mà đến giờ không có gì hư đó, vẫn mạnh và nhanh. Nói chung máy hoạt động full load hết công suất, có điều chỉ có cái nguồn giờ nó hơi kêu hơi to thui, chứ những thứ khác vẫn tốt chán. Cái j mà laptop thì có sao chứ. Laptop cũng không sao nốt. Chỗ mình có 1 ông auto võ lâm mấy năm mà co sao đâu

theo mình thì bạn cũng nên cho máy nghỉ,it nhất là ơ trạng thái sleep.nói chung thì còn tùy máy của b,nếu là máy bàn thì để lâu dc còn laptop thì theo mình không nên.

nudeman200026

Không sao đâu bạn, có 2 ngày mà lo gì. Nếu có thể bạn tháo nắp thùng máy ra trong quá trình download. Máy bây giời nồi đồng cối đá lắm...

Các chủ đề có liên quan khác