mykiss_2003

em có hai vấn đế cần hỏi?

1: em gặp phải trương hợp máy tính chạy vào qua dos nhưng lại không vào windows dc mà hịên lên mấy dòng windows dow fat32 và một số dòng nũa em nghi lỗi windows nên cài và ghost vài lần nhưng vẫn thế(cài băng đĩa không có boot) còn sử dụng đĩa boot để chia lại ổ và tet ổ thì bi báo lỗi(đĩa boot chuẩn và nhiều bản khác nhau)

2:con máy này thì driver car mạng vừa nhận. hiên biểi tượng có mạng nhưng lại không vào dc mạng( dây mạng và mạng đều tôt) em nghi là phải đăt chế độ trong máy nhưng lai không biết cách

vậy bác nào vừa gặp và biết cách sử lý hai trường hợp trên thì chỉ dẫn em với em xin thanks

t_h_151

"1: em gặp phải trương hợp máy tính chạy vào qua dos nhưng lại không vào windows dc mà hịên lên mấy dòng windows dow fat32 và một số dòng nũa em nghi lỗi windows nên cài và ghost vài lần nhưng vẫn thế(cài băng đĩa không có boot) còn sử dụng đĩa boot để chia lại ổ và tet ổ thì bi báo lỗi(đĩa boot chuẩn và nhiều bản khác nhau)"

trước tiên bạn hãy test Hdd của bạn bằng chương trình trong đĩa BootCD (MHDD chẳng hạn), test đẻ kiểm tra xem có bad không.

"con máy này thì driver car mạng vừa nhận. hiên biểi tượng có mạng nhưng lại không vào dc mạng( dây mạng và mạng đều tôt) em nghi là phải đăt chế độ trong máy nhưng lai không biết cách"

không vào được mạng trong trừong hợp của bạn nói tới có 2 nguyên nhân, 1 cài sai Card mạng. 2 là cổng mạng Lan trên main chết

lấy đĩa main đi theo máy cài lại card amngj nếu không được thì mang main đi bảo hành hay sửa thôi bạn à

Chúc thành công!

Các chủ đề có liên quan khác