zichan255181

Hiện máy tính của mình cài windows xp, ổ c để dung lượng có 10 gb, bây giờ mình muốn chuyển bớt dung lượng ổ E ( ổ D là ổ đĩa quang ) sang ổ C , mình đã dùng thử phần mềm acronis disk director nhưng không được, dùng đĩa hiren boot cũng vậy, vậy có ai biết phần mềm nào giúp chuyển dung lượng hiệu quả ngoài 2 cách trên không

Bạn hãy chú ý là chỉ có thể gộp 2 phân vùng nằm cạnh nhau.

Vì vậy khi cắt bớt dung lượng của nằm cạnh ổ C thì bạn hãy cắt phần phía trước của ổ đấy (của bạn là ổ E) rồi tạo 1 ổ đĩa mới từ cái vừa mới cắt ra rồi lại gộp cái đấy vào ổ C.

Khi apply các thao tác không liên quan tới ổ C thì máy tính không cần khởi động lại.

Bạn có thể bật team lên mình làm giúp, vẫn dùng acronis disk director bạn nhé

wendyho777

mình thấy dùng chia bình thường mà bạn. Quan trọng là phân vùng trống bạn tạo ra phải đưa lên kế ổ C mới gộp dc nha bạn. Bằng cách kéo phân vùng E ra sau phân vùng trống vừa tạo ra từ ổ E. không thì dùng tool này xem sao:

bạn có thể dùng phần mềm này để chia lại: minitool partition wizard home edition. miễn phí và chạy khá đơn giản. Chúc thành công.

spy_vodoi

mình thấy dùng chia bình thường mà bạn. Quan trọng là phân vùng trống bạn tạo ra phải đưa lên kế ổ C mới gộp dc nha bạn. Bằng cách kéo phân vùng E ra sau phân vùng trống vừa tạo ra từ ổ E. không thì dùng tool này xem sao:
Mình dùng thử phần mềm tiếng Việt này rồi, nhưng hiện thông báo chỉ hỗ trợ windows 7, còn acronis disk director thì mình không chia ổ được nên xoá đi cài lại bản khác, nhưng lại không cài đặt được nữa, hay máy bị lỗi ?

Mình dùng thử phần mềm tiếng Việt này rồi, nhưng hiện thông báo chỉ hỗ trợ windows 7, còn acronis disk director thì mình không chia ổ được nên xoá đi cài lại bản khác, nhưng lại không cài đặt được nữa, hay máy bị lỗi ? Bạn dùng bản portable ấy chạy trên usb đừng dùng bản setup , bạn có thể dùng mini tool và xem hướng dẫn thật kỹ nhé, không khéo sinh lỗi phiền phức lắm

daomytriduc

Dùng Partion magic trong hirent mà chén. Ví dụ bạn có 3 ổ là "C; D; E" theo thứ tự. Muốn tăng ổ C thì từ ổ D bạn sẽ giảm dung lượng ổ D đi mấy GB bạn muốn thêm vào ổ C. Sau đó sang ổ C để kéo về bên phải xong nhấn ol để hoàn tất dễ mà. Trừ khi ổ cứng của bạn đang lỗi secto.

qht_148

Dùng Partion magic trong hirent mà chén. Ví dụ bạn có 3 ổ là "C; D; E" theo thứ tự. Muốn tăng ổ C thì từ ổ D bạn sẽ giảm dung lượng ổ D đi mấy GB bạn muốn thêm vào ổ C. Sau đó sang ổ C để kéo về bên phải xong nhấn ol để hoàn tất dễ mà. Trừ khi ổ cứng của bạn đang lỗi secto. mình có đữa hirent bản 10.6 có acronis nhưng lại không sử dụng được, không biết máy bị sao nữa, có ai rành về vụ này thì giúp mình qua team nhé, mình onl vào buổi tối

sao bạn k thử dùng cái này xem: minitool partition wizard home edition. Chạy trực tiếp trên win, đơn giản mà.

Drystan

sao bạn k thử dùng cái này xem: minitool partition wizard home edition. Chạy trực tiếp trên win, đơn giản mà. Bạn có link không, mình down trên trang chủ về nhưng không sử dụng được, cài đặt xong, nhấn vào ổ đĩa đều hiện lên thông báo là đường link dẫn đến trang chủ ?, cứ vậy thôi

Các chủ đề có liên quan khác