Anh em cho mình hỏi một chút. Mình đã chia ổ đĩa máy tính (Mình vào Manage --> Disk Management). Bây giờ ổ đĩa của mình thành ổ Dynamic khiến mình không thể ghost máy được, không thể cài 2 windows trên máy được. Giờ mình muốn ghost máy hay cài 2 windows thì mình phải làm sao? (2 windows trên 2 ổ đĩa ấy). Ai biết thì giúp mình với. Thanhks!

Dùng soft Easeus Partition Manager - chọn Home Edition miễn phí:

hướng dẫn convert Dynamic Disk về Basic Disk không mất dữ liệu:

Nguồn: forum BKAV.

P/S: Tui không phải bộ đội.

babyvip_kute9x

VNZ rất nhiều phần mềm chuyên trị lỗi HDD

Bạn dùng AOMEI , bản portable ở cuối topic nhấp vào chữ AOMEI (hot) không cần cài đặt chuyển đổi HDD từ (năng động) Dynamic về basic (cơ bản)

==================

Nếu khi chuyển đổi Disk nó báo lỗi thì bạn chuyển đổi trước 1 phân vùng chứa data , sau khi chuyển đổi 1 phân vùng rồi , bạn chuyển đổi phân phùng đó từ dạng primary sang logical , vì có hơn 4 phân vùng primary nên HDD biến dạng thành năng động, phải làm cho nó ít hơn 4phân vùng (chính) primary thì conver nó không báo lỗi

vì có hơn 4 phân vùng primary nên HDD biến dạng thành năng động, phải làm cho nó ít hơn 4phân vùng (chính) primary thì conver nó không báo lỗi Rất hay. xem ra mai mốt tui có vấn đề về ỗ cứng chắt phải nhờ bạn

bạn ơi sao lỗi chính tả nhiều thế?
Rất hay. xem ra mai mốt tui có vấn đề vềcứng chắt phải nhờ bạn

hoang_quan735

bạn ơi sao lỗi chính tả nhiều thế? tiến sĩ bây giờ viết còn sai chính tả, bác không thấy sách bây giờ sai chính tả tùm lum sao

huongthuy_icb

Dùng soft Easeus Partition Manager - chọn Home Edition miễn phí:

hướng dẫn convert Dynamic Disk về Basic Disk không mất dữ liệu:

Nguồn: forum BKAV.

P/S: Tui không phải bộ đội. Thank bạn không phải bộ đội nha

Steele

VNZ rất nhiều phần mềm chuyên trị lỗi HDD

Bạn dùng AOMEI , bản portable ở cuối topic nhấp vào chữ AOMEI (hot) không cần cài đặt chuyển đổi HDD từ (năng động) Dynamic về basic (cơ bản)

==================

Nếu khi chuyển đổi Disk nó báo lỗi thì bạn chuyển đổi trước 1 phân vùng chứa data , sau khi chuyển đổi 1 phân vùng rồi , bạn chuyển đổi phân phùng đó từ dạng primary sang logical , vì có hơn 4 phân vùng primary nên HDD biến dạng thành năng động, phải làm cho nó ít hơn 4phân vùng (chính) primary thì conver nó không báo lỗi Đúng là mình đang muốn chuyển về Basic mà không mất dữ liệu. Thank bạn nha. Mình sẽ thử xem sao!

Các chủ đề có liên quan khác