ngochuyen_1393

Mình đang dùng wifi "chùa" của nhà hàng xóm...mà cạnh phòng mình có 1 bạn dùng máy bàn...h mình muốn dùng mạng wifi mà mình thu được sẻ chia cho phòng bên cạnh được k? và làm như thế nào vậy? mong các bro giúp đỡ

Dagon

antraxen được..mua dây mạng, kết nối Lan cho 2 máy mình chưa hình dung rõ cho lắm có phải là máy mình kết nối wifi,bi giờ mua 1 đoạn dây mạng....1 đầu cắm vào laptop....1 đầu cắm vào máy bàn phòng kia k? nếu đúng thế có phải cài đặt j nữa k bạn? hay là như vậy máy bàn bên kia kết nối được luôn

lephuong_rong

Đương nhiên là phải có cài đặt thêm rồi, gọn và đơn giản nhất là dùng chức năng ICS có sẵn của windows ấy, mở cả 2 card mạng wifi và LAN trên máy bạn lên, cho chế độ nhận IP động hết, sau đó chuột phải vào property của card wifi tìm trong các tab có phần thông tin cho tick vào ô ICS(Internet Connetion Sharing) ấy, sau đó ok và chờ đợi phép màu

À mà nhớ là dây cáp mạng LAN nối 2 máy PC với nhau phải là cáp thẳng nhá, cáp LAN hay dùng là cáp chéo đấy.

Hoangduyhieu mình chưa hình dung rõ cho lắm có phải là máy mình kết nối wifi,bi giờ mua 1 đoạn dây mạng....1 đầu cắm vào laptop....1 đầu cắm vào máy bàn phòng kia k? nếu đúng thế có phải cài đặt j nữa k bạn? hay là như vậy máy bàn bên kia kết nối được luôn bạn có thể tham khảo ở đây

mong bạn sớm làm được

girl_l0v3_00

bloghtmobile À mà nhớ là dây cáp mạng LAN nối 2 máy PC với nhau phải là cáp thẳng nhá, cáp LAN hay dùng là cáp chéo đấy. Bấm cáp như bác này thì chờ đến tết Công Gô mới share mạng được. Cáp LAN nối 2 máy PC với nhau thì bấm chéo nhé. Thân!

Các chủ đề có liên quan khác