koi92

Gửi các bạn DKT, em muốn làm một cái form giới thiệu nó đẹp đẹp tí, các bạn có cách nào cho chữ chạy từ dưới lên bất ạ.:D Cho em xin code VBA về để học tập nhé!

Bạn cho chữ vào Textbox hay label, ở sự kiện On Timer bạn thay đổi thuộc tính Top cho nó (giảm) kiểm trả khi vừa chạy khuất lên trên rồi thì đặt lại giá trị Top để nó lại chui từ dưới form lên. Chữ chạy nhanh hay chậm phụ thuộc vào giá trị Timer Interval bạn đặt.Chúc thành công!

jade.quach

Trích:
Nguyên văn bởi dongnamnb Bạn cho chữ vào Textbox hay label, ở sự kiện On Timer bạn thay đổi thuộc tính Top cho nó (giảm) kiểm trả khi vừa chạy khuất lên trên rồi thì đặt lại giá trị Top để nó lại chui từ dưới form lên. Chữ chạy nhanh hay chậm phụ thuộc vào giá trị Timer Interval bạn đặt.Chúc thành công!
Hix bác cho em một ứng dụng mẫu được không? Bác nói sơ sơ thế em chịu thua

thuydu1984

vụ này hay đấy các bạn cao thủ cho chúng e vài đường chỉ dẫn nữa đi, mà chỉ kỹ kỹ, rõ hơn vào 1 chút nhé.

pe.sockkute

các bạn ơi!em muốn dùng atvart la một hình ảnh có ở trong mypicter nhưng sao bất dùng được. các bạn chỉ cho em với

Trích:
Nguyên văn bởi hien luong các bạn ơi!em muốn dùng atvart la một hình ảnh có ở trong mypicter nhưng sao bất dùng được. các bạn chỉ cho em với
Bác dongnamnb vừa cho file rồi đó, bạn phụ thuộc vào đó mà biến thành của mình được mà.

luudieuha

Trích:
Nguyên văn bởi hien luong các bạn ơi!em muốn dùng atvart la một hình ảnh có ở trong mypicter nhưng sao bất dùng được. các bạn chỉ cho em với
Chào bạn.Muon chèn hình ảnh vào Form bạn có thể vào thanh công cụ Toolbox rà trên thanh công cụ thấy xuất hiẹn chữ Image là bạn kích vào Form ở chế độ thiết kế thì nó xuất hiện hộp thoại cho bạn chọn hình ảnh đưa vào.Cách 2:Thì bạn đưa hình ảnh vào Table.Giả sử bạn có trường hình ảnh thì bạn cho Type là OLE Object.Như thế là bạn đua được hình ảnh vào Table.Roi khi thiết kế Form bạn đưa trường hình ảnh vào se thấy thôi.Chúc bạn thanh công!

Cute_Sky

Thank bác dongnamnb. Trong ví dụ của bác là cả cái textbox chạy lên, như vậy có một nhược điểm là khi em đánh nhiều chữ vào textbox thì chiều dài form cũng phải kéo dài ra rất mất thẩm mĩ. các bạn có cách nào mà để textbox đó đứng yên chỉ có chữ bên trong cuộn lên không?-Hơn nữa làm sao cho dòng chữ kéo lên hết sau đó mới bát đầu cuộn lại vì trong ví dụ bên trên vừa đến top của form nó vừa nhảy xuống dưới rồi?Thank các bạn đã giúp đỡ!

Các chủ đề có liên quan khác